ถามเรื่องเบรก BREMBO ครับ รบกวนเข้ามาดูหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Blackdragon, 23 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ถามเรื่องเบรก BREMBO ครับ รบกวนเข้ามาดูหน่อยนะครับ

จะเอามาแปลงใส่ a31

ระหว่าง 1.BREMBO R33 GTR จาน 324
    2.BREMBO EVO7 จาน 320
    3.BREMBO SUBARU STI จาน 325

แต่ละตัว ตัวไหน ลูกสูบใหญ่สุด ประสิทธิภาพเบรกดีที่สุด น้ำหนัก

อีกนิดนึง ถ้าเทียบกับ พวกตระกูล F50 F40 ต่างกันมากไหม

แนะนำด้วย ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2011
  2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความคิดส่วนตัวของผม ว่า เบรคได้ดี ทั้ง3 ตัวใกล้เคียงกันครับ

3. ถ้าเป็นผม จะเอา brembo ที่ไม่ใช่ OEM ครับ เพราะของ OEM น่าจะโดนบีบต้นทุนในการผลิตมากกว่า คงต้องลดคุณภาพอะไรไปบ้าง

เอาอันที่ไม่ OEM และเป็นแบบ radial mount ดีกว่าครับ แปลงง่ายดีด้วย

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
  5. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ขอบคุณครับ แล้วประสิทธิภาพ ต่างกันเยอะไหมครับ กับ oem

6. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    เก็บข้อมูลเช่นกันครับ

7. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    เลือกตามความรู้สึกนะครับ R33 GTRน่าจะเหมาะเพราะว่า น้ำหนักรถ กับพื้นฐานรถใกล้เคียงกัน (แต่น่าจะเก่าไปหน่อย)

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    evo กับซูบารุ ผ้าเบรคเบอร์เดียวกันครับ

9. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    ตัวแปลสำคัญอยู่ที่ผ้าเบรคครับ แล้วก็ดูพวกระยะขายึดประกอบด้วยครับ ถ้าจะให้ดีเป็นแบบเรเดียลดีกว่าครับ ง่ายกว่าเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้