ปีกเบาะรถซิ่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KiDMaioRKz, 13 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KiDMaioRKz

KiDMaioRKz New Member Member

9
    0
    0
    ผมเชื่อว่าพี่ๆ หลายๆท่านต้องมีปัญหากับเรื่องปีกเบาะแน่นอน
    เพราะว่าขึ้นลงยังไงกางเกงเรามันก็ต้องถูๆ ๆ ๆ ๆ กับปีกเบาะ ไม่มากก็น้อย
    ต่อให้จะระวังยังไงมันก็มีโดนบ้างแน่นอน และยิ่งเมื่อคนอื่นมาขึ้นรถเรา เขาไม่ระวังกันอยู่แล้วครับ โดยเฉพาะพวกขึ้นรถซิ่งไม่เป็นเนี่ย และซักวันมันก็จะแหกแน่นอน

ผมก็เลยอยากถามว่า พี่ๆ มีวิธีปกป้อกปีกเบาะของตัวเองอย่างไรบ้างครับ
    เอาอะไรมาคลุมบริเวณทีมีการเสียดสีบ่อยๆ ดี .. จะเอาสก๊อตเทปใสมาแปะ ก็กลัวเวลาลอกออกมันจะดึงผ้าหลุดออกมาด้วยหน่ะสิครับ

ขอบคุณมากครับ

2. เอาผ้าไมโครไฟเบอร์ มาแปะไว้สิครับ ผ้าพวกนนี้มันจะเกาะติดหนึบเลย ไม่ต้องใช้กาวด้วย ตามตลาดนัดผืนละ 20 บาทเอง เอาไว้เช็ดคราบ........ยามจำเป็นได้ด้วยนะ

3. หาผ้ากันขาดมาใส่สิครับ

4. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ของผมขาดแล้ว55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้