หวัดดีครับ เพิ่งไปสอย jazz มาครับ มีเรื่องรบกวน ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย หนุ่ม เทเลคอม, 23 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    หวัดดีครับ เพิ่งไปสอย jazz มาครับ มีเรื่องรบกวน ถามหน่อยครับ

1.เกียร์ Auto 7 speed ตรง พวงมาลัย ปรับเล่นไงครับ เล่นบ่อยๆ จะพังไหมครับ แล้วตรงเกียร์ มี คำว่า D กับ S S มันใช้งานในรูปแบบไหนอ่ะ งง ครับ ผมขับ civic es auto อยู่ มันไม่มีอ่ะ :)

2.เครื่อง i-dsi นี่กินน้ำมัน เฉลี่ย กี่โล ลิตร ครับ
    ทั้งในเมืองและนอกเมือง

3.Honda Jazz อีกนานไหมครับ กว่าจะเปลี่ยนโฉมอ่ะ ตอนแรกว่าจะเอา vios ใหม่ แต่คิดไปคิดมาเอา jazz ดีกว่า ชอบตรงที่รูปทรง+เบาะพับเก็บของได้เยอะด้วย อิอิ

ขอบคุณครับ

1. Online24hr.

Online24hr. New Member Member

54
    0
    0
    7 speed ก็เป็นเหมือนเกียร์ธรรมดา เร่งรอบไรได้งี้

ในเมืองน่าจะอยู่ที่ 350-400 โล ต่อถัง
    ตจว ขับปามาน100-120 น่าจะ 450-500 โล ต่อถัง ปามานนั้นมั๊งค่ะ ^^"

ส่วนตัวชอบวีออส -- --"
    แต่ชอบแจสที่พับเบาะได้ ...

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถังนึงจะวิ่งได้ประมาณ 4 - 500 บวกลบคับ ผมเคยลากได้ถึง 620 ต่อถังคับ

ผมว่านานนะก่าจะเปลี่ยน อเมกาก้อเพิ่งจะเล่นกัน กะลังฮิตเลย

ส่วนวิออสผมว่าได้เปรียบก้อแค่บอดี้มันใหม่แค่นั้นล่ะ

ความเหนส่วนตัวนะ

3. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    แจ๊ส ใช้ดีครับ

แต่อย่าเล่นเกียร์จนพังหละครับ เดี๋ยวหาว่าไม่เตือน

เห็นมีปัญหาเรื่องเกียร์ออโต้กันหลายคน

4. tm1500

tm1500 New Member Member

7
    0
    0
    แจ๊ส....ดีสุด

5. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    1.ถ้าจะเล่นโหมด manual ให้เลื่อนคันเกียร์มาไว้ที่ D ครับ แล้วก็กดปุ่มตรงพวงมาลัย จะเห็นตัว M ขึ้นที่จอไมล์ จากนั้นก็กดปุ่ม + - ที่พวงมาลัยเอาครับ แต่ก็ยังไม่เหมือนอยู่ดีเพราะมันจะ detect จากรอบเครื่อง ถ้ารอบเครื่องเกิน เกียร์มันก็เปลี่ยนหรือลดเกียร์ให้อยู่ดี (กันเครื่อง+เกียร์พังครับ)
    S คือโหมดสปอตครับ ลากรอบเครื่องได้มากกว่า D เท่านั้นเอง ถ้าอยู่โหมด S แล้วไม่สามารถใช้โหมด manual ได้ครับ
    2. ไม่ทราบครับ เพราะของผม vtec ศูนย์เคลมไว้ 15 โล/ลิตร แต่ไม่เคยทำได้สักที (ใจไม่เย็นพอ)
    3. อันนี้ก็ยังไม่ทราบอีกเหมือนกันครับ แต่ ดีแล้วครับที่เอา jazz

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ขอเตือนเรื่องเกียร์คับ ถ้าใช้โหมด 7 speed แบบวิ่งยาว ๆ แล้วเล่นรอบ ก็ ok แต่ถ้าเล่นแบบวิ่งในเมือง 1-2 , 1-2 วิ่ง ๆ จอด ๆ อยู่แบบนี้ ระวัง พัง คับ

7. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เพราะอะไรอ่ะครับ......ที่ว่าเล่นสั้นๆแล้วพัง

อยากรู้วิธีใช้ที่ถูกและปลอดภัยด้วย........กลัวพังเพราะเล่นบ่อย:D :D :D :D

ขอบคุณครับ:p :p :p :p

8. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ระวังนะเกียร์อะ พังล่ะเศร้าแน่ๆๆๆ

9. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    อย่าเล่นบ่อยนะคับๆๆ พังละเดียวจายาวคับ - * -

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้