อยากรู้วิธีปรับความสูงไฟหน้า Honda Jass

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 23 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    คือผมไปเปลี่ยนหลอดเป้นแบบรุ้งๆอ่ะคับทีนี้ค่าความสว่างมันสูงเกิน

เวลาขับสวนกับคนอื่นมันแยงตาเค้าอ่ะครับเลยอยากจะปรับไฟให้ต่ำลงอ่ะคับ

เปิดดูคู่มือแล้วเค้าบอกต้องให้ศูนย์ปรับให้......เราปรับเองได้ไหมครับช่วยแนะนำที

:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

2. Turbo_77

Turbo_77 New Member Member

17
    0
    0
    มันต้องเอาตัวลอกที่ซุ้มในบังโคลนออกก่อน น่าจะ 2 ตัวนะคับ แล้วเอามือล่วงปายจับดูก่อนนะ มันจาอยูปามานหลังโคมไฟหน้านั้นแหละ ใช้ไขควงยาวๆ หน่อยนะคับ แต่ผมใช้มือหมุนเอาเจ็บมือมากๆ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0

ง่า โหดจังคับวิธีนั้น

เปิดฝากระโปรงรถอ่ะคับ ลองดูตรงโคมไฟหน้าด้านข้างๆอ่ะคับ มันจะมีตัวปั้มพิมพ์นูนๆอยู่ มีอยู่สองตัวและมองที่ตัวถังรถ จะมีรูน่ะคับ สำหรับใช้ไขควงแยงๆลงไป ไม่รุงงป่าวนะ

ปรับซ้ายขวา กะสูงต่ำ อันใกล้ตัวเราจะเปนซ้ายขวาคับ รูนี้จะค่อนข้างตื้นคับ แต่อีกรูคือสูงต่ำต้องใช้ไขควงแบบค่อนข้างยาวเลยล่ะ

เอาไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูดีกว่า เผื่อไม่เหนภาพ

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ขอบคุณครับ........ใช่ตัวที่กลมๆสีเงินมีหยักๆที่ขอบหัวป่าวคับ
    แบบว่าน่าจะใช้ไขควงดันขึ้น-ลงอ่ะครับ
    แล้วมันจะเท่ากันไหมอ่ะครับ2ข้างอ่ะ

5. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    หันหากำแพงแล้ว
    ส่องไฟเข้าหา
    ยึดเอาตำแหน่งที่ไฟส่องกำแพง ข้างใดข้างหนึ่ง ก่อน
    แล้วแป๊ะกระดาษกาวมาร์คระดับไว้เลยครับบบบบ

6. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้