ถ่ายรูปมารถแล้วครับ...(โอ๋) ^^

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pairbarney, 4 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pairbarney

pairbarney New Member Member

55
    0
    0
    เชิญติได้นะครับแต่อย่าด่า เพราะไม่ได้แต่งเองซื้อมาก็เป็นแบบนี้แล้ว

คาดว่าอย่างแรกที่จะทำคือสีครับ ว่าจะทำสีดำ แต่รอกันชนหน้าของเดิมก่อนครับเจ้าของเก่ากำลังเอามาให้

ส่วนสเกิ้ต รบกวนถามพี่ๆหน่อยว่า ถ้าใส่แค่ลิ้นหน้า และสเกิ้ตข้างบางๆ แต่ใส่ท้ายเดิมได้ไหม จะตลกหรือน่าเกลียจไหมครับ

หลังจากนั้นค่อยmax และท่อต่อ สงสัยต้องรบกวนพี่ๆเยอะแน่ๆครับ รบกวนด้วยนะครับ

ตอนนี้ใส่maxอะไรก็ๆไม่ทราบครับ offsetเท่าไหร่ก็ไม่ทราบ แต่น่าจะเป็น17' 4รู100มั้งนะครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อ๊ายยยยยยยย! กลุ่มเราชาวสีม่วง ตึกโป๊ะ รถสวยคับผมจริงๆ แต่งตามแนวเราชอบเลยคับ ในคลับก็แต่งแทบจะเหมือนกันทุกคันอยู่แล้วคิคิ ถ้าสนใจพาทชุด type r ติดต่อพี่อ๋อ พี่อ๋อม และพี่ๆในคลับได้คับ

3. pairbarney

55
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ใจจริงชอบแนว Type -R มากกว่าครับ แต่งแนวนี้ขับยาก ข้อสำคัญเข้าบ้านไม่ได้ครับ 555555

กะว่าจะเปลี่ยนแนวไปเลย รอกันชนหน้าของเดิมมาก่อนครับแล้วจะไปทำสีละ

สีนี้ไม่ไหว โดนตำรวจเรียกขอค้นยาไปทีนึงละครับ

4. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ไปแนวที่ชอบเลยครับ
    type r ก็สวยแบบเรียบๆดีครับ
    ส่วนล้อก็15-16 กำลังสวยครับ ขับง่ายดี

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    กันชนหน้าหลัง อยากได้ราคาถูก เสี่ย อ๋อ และ เสี่ยอ๋อม จัดให้ได้คับ

6. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    สีนี้สวยแล้วน๊าาา อิอิ

7. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    สี นี้ โดน ค้นยา บ่อยหรอคับ แถวไหนจะได้ไม่ขับผ่าน 555

8. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สีโดน ลิ้นหน้า เหมือนพวก A31 เลย

9. pairbarney

55
    0
    0
    โดนแยกเพชรบุรีพอดีคุยโทรศัพท์ไปด้วยเลยไม่ได้สังเกต ขับตามไปเรียกเกือบศูนย์สิริกิตเลยครับคุนบาส 5555

กันชนหน้าของเดิมยังมีอยู่ครับ ส่วนหลังผมไม่แน่ใจว่าที่ใส่อยู่ของเดิมหรือป่าว

แต่งอาจจะใส่แค่ลิ้นหน้าอย่างเดียวมั้งครับ แต่ขอทำสีก่อนเลยอันดับแรก ^^

ต่อไปคงต้องรบกวนพี่ๆใรClubด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

10. punkskate007

3,546
    1
    0
    กันชนหลังเดิมคับ

11. pairbarney

55
    0
    0
    อ่อครับค่อยโล่งใจหน่อยค่าเสียหายน้เองลง ขอบคุณมากครับผม คุณ...?

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เปลี่ยนกันชนหน้าเป็นกันชนเดิมบวกลิ้น type r ซักอัน เปลี่ยนสเกิร์ตข้างเป็นสเกิร์ตเดิม เอาลิ้นหลังออก แค่นี้ก่อนก็ดูดีมากแล้ววว อย่างอื่นทีหลังก็ได้ ค่อยๆเก็บไป ^ ^

13. punkskate007

3,546
    1
    0
    กาบข้างหายากนิดนึง

14. pairbarney

55
    0
    0
    สเกิร์ตข้างของเดิมมีด้วยหนอครับผม ไม่เห็นเจ้าของเก่าพูดถึงเลย บอกมีแค่กันชนนหน้าเดิม

ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากนะครับ ไว้ทำสีแล้วจะไปmeetingด้วย สีนี้อายไม่กล้าไป 55555

15. punkskate007

3,546
    1
    0
    ไม่ต้องอายนะฮ๊า คลับเนี้ยกระเทยเพียบ!! มาสาวแตกด้วยกาน5555

16. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ก้องนี่สวด สวด จิงๆหวะ ;)

17. pairbarney

55
    0
    0
    เด่วซักพักจะขอไปดำด้วยนะฮับผม ตอนนี้เป็นชาวสีม่วงอยู่ฮับ

18. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    สีก็สวยดีน๊า กันชนหลังเบิกใหม่เลยครับไม่แพง สเกิร์ตข้างก็น่าจะเบิกได้นะมะแน่ใจ

19. pairbarney

55
    0
    0
    ถ้าเอาสเกิร์ตหลังออกสงสัยคงจะต้องเปลี่ยนท่อด้วยมั้งครับ คงต้องรบกวนพี่ๆอีกแล้วครับ 5555

20. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ค่อยๆทำไปครับเรื่อยๆ Si ทำยังไงก็สวย

21. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ผมว่ารถสีก็สวยดีนะครับ ไม่เกลื่อนดีด้วย

22. pairbarney

55
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สนใจสีเดียวกับผมไหมครับ เดี๋ยวไว้จะถามเบอร์สีมาให้ 5555

23. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    แต่ผมชอบดำมากกว่าครับ เหอๆ

24. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    สวยคับ เเต่ถ้าใส่กันชนเดิมกับลิ้น Type R ก็สวยคับ EK เเต่งได้หลายเเบบ
    เเต่กระเเสเมืองไทย ส่วนใหญ่ จะเป็น jdm หมายถึงหาของ STANDARD ของยุ่นมาใส่ เช่น Type R เป็นต้นคับ
    ส่วนทางฝั่งเมกา นิยมที่จะใส่ชุดเเต่งตามเเบบของเค้า ยกเว้นเครื่อง ยังไงก็ตระกูล B บ้าง ก็ D15B เซ้ทโบไปโน่นคับ เเต่ว่ารถสวยดีคับ

25. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    ส่วนผมจะเปลี่ยนจากสีดำมาเป็นสีนี้ 5555

26. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เอาน่าๆ รถเค้ายังของก็อปทั้งคันเลย 55555+ เสร๊จแล้วมาหากันด้วยน๊ะฮ่ะ

27. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    หล่อม๊ากกก

28. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมกลับชอบชุดพาสที่คุณใส่อยู่นะ ใส่แล้วหน้าดูคล้ายๆสกายลายเลย ทำสีดีๆ หาล้อสวยๆใส่ ผมว่าสวยกว่านี้แน่ๆ และที่สำคัญไม่มีใครเหมือนครับ

29. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เพ่กอล์ฟคิดเหมือนผมเลย งานเป็นพลาสติกหรือไฟว์เบอร์อะครับ ถ้าเป็นพลาสติกก็เรียบสวยเลยแหละ
    สู้ๆครับค่อยๆทำไป ราตรีนี้อีกยาวไกลเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

30. punkskate007

3,546
    1
    0
    ว่าไปมันก็เหมือนชุดแต่งใน need for speed เลยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้