สอบถามเรื่อง โช๊ค + สปริง ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย oat52, 7 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat52

oat52 New Member Member

4
    0
    0
    พอดีตัวเก่าที่ไปอัดน้ำมันใช้มาได้ปี ตอนนี้ไม่รอดแล้ว รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ ว่าใส่ตัวไหนดี ถ้าเป็นไปได้อยากได้ตัวที่ปรับระดับได้ด้วย ไม่ทราบว่ามือ 1 มีไหมครับ
    ขอบคุณครับ

2. oat52

4
    0
    0
    เพิ่งเห็นจากกระทู้เก่า สรุปว่าเราต้องใช้ของเดิมอย่างเดียวใช่ไหมครับ

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    รถรุ่นไหนครับ

ปรับระดับได้นี่คือ ปรับสูง-ต่ำ หรือ แข็ง-อ่อนครับ

แต่แบบปรับได้เนี่ย ไม่มีของใหม่ตรงรุ่นให้หาซื้อครับ

4. oat52

4
    0
    0
    ต้องการปรับสูง-ต่ำ ได้ (สตัท) แต่ถ้าไม่มีจริงๆไม่ทราบว่าแบบธรรมดาพอจะมีแนะนำไหมครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:17:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:16:31 ----------

ลืมบอก U12 ครับพี่

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ปรับสูง-ต่ำ ลองทำเอาในบ้านเราก็พอไหวครับ

หรือถ้าเป็นของใหม่ๆเลย ลองเทียบของ A32-33 ก็พอไหว แต่ได้แค่ข้างหน้านะครับ

แล้วใช้งานในลักษณะไหนบ้างครับ

แบบธรรมดาปรับไม่ได้ลองดูพวกค้ายาบ้า (คายาบ้า) เบิกใหม่พอมีครับ ทั้งแบบธรรมดา หรือหนืดขึ้นอีกหน่อยในรุ่น excel-g ซึ่งแทบไม่ต่างกันกับแบบธรรมดาครับ มีทั้งหน้า-หลัง (แต่ปัจจุบันไม่แน่ใจนะครับ เคยลองดูเมื่อหลายปีที่แล้ว) ส่วนใหญ่จะใช้เทียบๆเอา มีการดัดแปลงหูยึดบ้าง เช่น เอาของแต่งมือ 2 ที่ดูแล้วพอเอามาทำได้ มาแปลงใส่ครับ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek:

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    YY Suspension Management :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้