คือ ว่าท่าซื้อหัวตัดตาโตมา แปลงใส่VERTEX เองจะได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย alexsus99, 15 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. alexsus99

alexsus99 New Member Member

7
    0
    0
    ตามนั้นเลยคับ ใครทำเป็นแนะนำหน่อยนะคับ หรือท่าแปลงยาก แนะนำร้านหน่อยนะคับ ขอบคุนมากๆๆเลย คับ

2. alexsus99

7
    0
    0
    มีใครเป็น อาจาร มังไหมคับ แนะนำหน่อยนะ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อืม ไม่ได้เป็นอาจารย์ครับ แต่เห็นไม่มีใครตอบ ก็ขอตอบแล้วกันนะ
    ถ้าซื้อหัวตัดเลย มันได้เกินการแปลงนะ แต่ถ้าจะเล่นโปรเจคใหญ่เอาเครื่องพวก b16 มาด้วยผมว่าก็น่าจะคุ้ม และได้ของครบอันไหนไม่ใช้ก็ขายไปครับ
    ถ้าแปลงเฉพาะ หน้าก็ต้องมี
    1.โคลงหน้าตัด ek ที่ใช้วางหม้อน้ำ รังผึ้งแอร์
    2.กันชนหน้า
    3.ไฟหน้า
    4.คานกันชนหน้า บวกหนวดกุ้ง สำหรับตั้งกันชน
    5.แก้มซ้ายขวา
    6.ฝากระโปรง
    7.กระจังหน้า
    8.ตัวยึดหม้อน้ำ รังผื้งแอร์ด้านบน
    ถ้าซื้อแยก เราก็เลือก Option ได้ อยากหล่ออีกนิดก็จัดลิ้นหน้า หรือซื้อกระจังหน้าแต่ง แต่ถ้าซื้อหัวตัดมา ก็หน้าจะได้ sir มา
    ตัวไหนเอาของแต่ง ต้องลองบวกลบดูน่ะครับ

4. alexsus99

7
    0
    0

เยอะเหมือนกันนะคับ
    หัวตัดที่ผมจะซื้อ ไม่เอาเครื่องงะ เอาแต่โคลง ไม่รู้ราคาเท่าไร แต่แปลงเยอะไช้ได้เลยเนอะ ไปอ่านอีกเวปนึงตอนแรก เค้าทำไมบอกมาแค่นิดเดียวเองประมาน 5อย่างเองมั้งที่แปลง ขอบคุนมากๆๆเลยนะคับ

5. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    หาซื้อแค่
    หน้าตัดศอกครับเอาแบบที่ของครบ ( มีกันชน มีไฟ มี คานกันกระแทก อื่นๆ ครับ )
    ฝากระโปรง
    แก้ม ซ้าย ขวา
    เท่านี้ครับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ที่แน่ ๆ ต้องมีคานหน้ามาด้วย

รายละเอียดปลีกย่อย เรื่องจุดยึดแก้ม อันนี้ไม่แน่ใจครับ ว่าตรงกันหรือเปล่า

แต่ดูแล้ว งานใหญ่ใช้ได้เรยครับ

7. alexsus99

7
    0
    0
    ยากเอาเรื่องแฮะ ส่งสัย ต้องเข้าร้านแล้วละเนอะ

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าของครบ ช่างทำได้ครับ ไม่ใช่เรื่องใหม่ รอคนทำจริงมาตอบก็ได้ครับ

9. joe's

joe's Guest

0
    0
    0
    หน้า vertex เองก็สวยนะครับ แปลงใสชุดแต่งลิ้นหน้า ของ type R โหลดหน้าลงมาหน่อยสวยเชียว เจอมา2คันแล้ว เป็นสไตล์ตัวเอง งบน้อยด้วย ถ้าจำไม่ผิดข้างหน้าหลายอย่าใส่ของ Orthia ได้นะ

10. alexsus99

7
    0
    0
    ขอรูปดู หนห่อยได้ไหมคับ อยากเห็นจังงะ

11. alexsus99

7
    0
    0
    มีใครรู้ อีกไหม

12. mahalo

mahalo New Member Member

11
    0
    0
    ผมก้อใช้vertexอยากแปลงเหมือนกัน

ของแต่งหายากมาก

13. alexsus99

7
    0
    0

แอดเมล มาคุยกันไหม คับ นี่เมลผม [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้