งานเข้าเพราะว่าที่แฟนครับ เพื่อนพี่น้องเท้าหนักเชิญทางนี้เลยครับ ชี้แนะด้วย T_T

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 10 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    เรื่องของเรื่องคือว่า ข้างบ้านผมมีถนนให้ลองรถได้ครับ 2 โล เป็นถนนตัน เพราะทำไปแล้วชนที่ชาวบ้าน และชาวบ้านไม่ยอมให้ที่ เลยเป็นถนนตัน แต่ 4เลนแท้ ไม่มีเกาะกลาง ผมก็เลยแอบขโมยที่วัดระยะที่เป็นลูกล้อพร้อมไมลล์ดิจิตอลจากที่ทำงานพ่อมา วัดระยะ402เมตร เอาไว้ซ้อมขำๆ แล้วพ่นสีลงบนถนนมาร์คไว้ แต่พอดีเธอมาเห็นเข้า เลยท้าผมแข่ง ผมบี11 MTเดิมๆ เธอก็ซีวิคปี2010 ตัว1.8 ออโต้ ก็เลยจัดไป ปรากฏว่าแพ้ไปช่วงตัวจากหน้าซีวิคถึงเสาเอ เธอเลยบอกผมว่า ไปซ้อมมาใหม่นะ แล้วมาแข่งกันอีก ชนะเธอวันไหนจะยอมให้เปิดตัวเป็นแฟนอย่างเป็นทางการ งานเข้าเลยครับทีนี้ เลยจะขอคำชี้แนะจากพี่ๆขาซิ่งหน่อยครับว่าทำไงได้บ้าง แต่ห้ามแต่งเครื่องใดๆ(เพราะเธอเสือกรู้จักพวกของแต่งทั้งหลายอีก แถมดูเป็นกว่าผมอีก) รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยคร๊าบบบบบบบ.......

ปล. ข้อมูลตอนขับที่พอจำได้ เกียร์1 ออก4พัน ฟรีทิ้ง เกียร์2สับ5พัน(ดีที่ใส้ไม่แตกซะก่อน) เกียร์3ที่5พันอีก แต่ยังไม่ถึง5 เข้าเส้นก่อน พร้อมด้วยความพ่ายแพ้ T_T ตอนนี้ได้แต่...ทำใจครับ 555

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำท่อทั้งเส้นใหม่น่าจะดีขึ้น

Sent from my WellcoM-A88 using Tapatalk

3. Excited Rider

576
    2
    18
    ทำแล้วครับพี่ เปลี่ยนพักกลางย้อนเท่าของเดิม ออกจากพักกลางแป๊ป 1.7นิ้ว เข้าพักปลายตรง 1.7เท่ากันครับ

T_T

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เหอๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk

5. Excited Rider

576
    2
    18
    สงสัยว่าคงต้องทำใจอย่างเดียวแล้วพี่ 5555.....

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เล่นๆขำๆกันชะมะ

Sent from my iPhone using Tapatalk

7. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ต้องมีซักวัน

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เครื่องอะไรละครับ

9. Excited Rider

576
    2
    18
    ผมE13 MTเดิม เธอ ซีวิคFD 1.8 เดิม MT......

ฮ่า ๆ ๆ ........ขำไม่ออกเลยใช่มั๊ยครับพี่ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:05:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:04:50 ----------

ตอนแรกผมก็ถามอย่างนั้น แต่เธอบอกว่าเอาจริง... =="

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่ายากคับ มันแรงจิงๆ ซีวิคเนียอะคับ

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ปาดฝา ขัดพอร์ท เปลี่ยนนมหนู เปลี่ยนจายจ่าย จูนใหม่

มีเสียว

ถ้าไม่หมกข้างใน เปลี่นยล้อหรือทำสีใหม่ มันไม่แรงขึ้นนะ
    ไอ้ที่บอกไปข้างต้น ถ้าไม่เมพจริง มองไม่ออกว่าทำมาหรอกครับ

เกียร์ 1 ที่ 4000 ถ้าไม่กดช่วย มันจะไม่ฟรีนะครับ พยายามเลี้ยงรอบระหว่างแรงบิดและแรงม้าตอนเข้าเกียร์
    อันนี้ต้องหาเองนะว่าเครื่อง 1.3 มันอยู่ที่รอบเท่าไหร่ ช่วงเข้าเกียร์พยายามซ้อมครับ ให้มีระยะเวลาในการเปลี่ยนเกียร์น้อยที่สุด
    ลองดู

notebabu ถูกใจสิ่งนี้
  12. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ยัดลูก ลงกล่อง น่าจาได้นะพี่

13. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ยัดไส้ครับ ล้างคาร์บูเรเตอร์ ตั้งไฟแก่ๆ หัวเทียน ไล่นมหนูน้ำมันกับอากาศใหม่ กรองเปลือย ไล่ท่อใหม่ อย่าลืมครัชนะครับ ช่วยได้เยอะ

14. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    สับ E15 มาวาง ทำคาร์บูดีๆ คนไม่เล่นนิสสันน่าจะดูไม่ออกครับ

เครื่องเชียงกง หรือยกลงไม่แพงครับ ฟิตเครื่องดีๆ

อยากจะเป็นแฟนจริงๆ สับท่อนตรงแค่นี้ สิวๆ จิงมั๊ยครับ อิอิ

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อย่าเเข่งเลยครับผมว่ารอจังหวะดีๆเเล้วอุ้มเธอเลยน่าจะรวบรัดกว่า ^ ^

16. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตามลำเหลืองข้างบนแนะนำไปแน่นอน นอนแน่ๆ

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เรื่องของเรื่องคือว่า ข้างบ้านผมมีถนนให้ลองรถได้ครับ 2 โล เป็นถนนตัน เพราะทำไปแล้วชนที่ชาวบ้าน และชาวบ้านไม่ยอมให้ที่ เลยเป็นถนนตัน แต่ 4เลนแท้ ไม่มีเกาะกลาง ผมก็เลยแอบขโมยที่วัดระยะที่เป็นลูกล้อพร้อมไมลล์ดิจิตอลจากที่ทำงานพ่อมา วัดระยะ402เมตร เอาไว้ซ้อมขำๆ แล้วพ่นสีลงบนถนนมาร์คไว้ แต่พอดีเธอมาเห็นเข้า เลยท้าผมแข่ง ผมบี11 MTเดิมๆ เธอก็ซีวิคปี2010 ตัว1.8 ออโต้ ก็เลยจัดไป ปรากฏว่าแพ้ไปช่วงตัวจากหน้าซีวิคถึงเสาเอ เธอเลยบอกผมว่า ไปซ้อมมาใหม่นะ แล้วมาแข่งกันอีก ชนะเธอวันไหนจะยอมให้เปิดตัวเป็นแฟนอย่างเป็นทางการ งานเข้าเลยครับทีนี้ เลยจะขอคำชี้แนะจากพี่ๆขาซิ่งหน่อยครับว่าทำไงได้บ้าง แต่ห้ามแต่งเครื่องใดๆ(เพราะเธอเสือกรู้จักพวกของแต่งทั้งหลายอีก แถมดูเป็นกว่าผมอีก) รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยคร๊าบบบบบบบ.......

ผมE13 MTเดิม เธอ ซีวิคFD 1.8 เดิม MT......

ฮ่า ๆ ๆ ........ขำไม่ออกเลยใช่มั๊ยครับพี่ อิอิ

แนะนำเลยนะ ว่าอย่าไปแข่งเลย เปลืองทรัพยากรธรรมชาติ รถมันคนละชั้นกันจิงๆ
    ฝากไว้
    MT=Manual Transmission
    AT= Automatic Transmission
    เผื่อยังไม่เข้าใจ...นะ
    ว่าแต่อยากเห็นถนนที่เราว่า ถ่ายรูปมาให้ดูมั่งดิ...:D:D:D

18. abadahey

2,753
    16
    38
    ลองแบบน้าเป้ เลยฮะ สุดท้ายเปลี่ยนแฟน เลยฮะ ฮ่าๆ

อะล้อเล่นนน

19. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ขอดูรูป รถกับห้องเครื่องห้อง สิ จะได้ แนะนำได้ถูกว่าควรจะหมกอะไรบ้าง

20. Excited Rider

576
    2
    18
    จะลองดูครับพี่ตั๋น

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:34:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:33:30 ----------

เด๋วจะลองทำดูครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:34:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:34:06 ----------

เดี๋ยวจัดแน่ครับพี่.....เธอแสบอย่างนี้ต้องกดให้มิดครับ ฮ่า ๆ ๆ

21. Excited Rider

576
    2
    18
    เด๋วไปถ่ายรูปให้ดูครับ พี่นินครับผมพิมพ์ผิดครับ ของเธอเป็นตัว AT ครับพี่ แฮ่ ๆ ๆ.....

22. Excited Rider

576
    2
    18
    จะดีเหรอครับพี่ ของเดิมๆสนิท ผมอายพี่น่ะครับ T_T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2011
  23. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    น่าจะเพิ่มเติมที่ ไฟกับน้ำมัน
    ไฟ คงต้องหาคอลย์ที่ไฟแรงๆมาใช้
    ส่วนน้ำมัน คงต้องไล่นมหนูคาร์บูใหม่ ให้พอกับไฟที่เพิ่มขึ้น
    น่าจะดีขึ้นมาอีกหน่อย

24. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มารอดูตอนต่อไป

25. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ผมว่า ตามนี้เลยดีกว่าครับ ถ้า เค้ายื่นข้อเสนอแบบนี้ เราก่อสนองซ้าาา ได้ทั้งรวบ และรัดเลย ^^

26. Crony_A

4,017
    12
    0
    ขาใหญ่มาเอง อิอิ

27. Crony_A

4,017
    12
    0
    มีเหตุผลที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดด

28. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ลากลงข้างทางเลยครับ เอ๊ยไม่ใช่

เอางี้ในฐานะที่ใช้รถคาร์บิวเหมือนกันนะครับ

เอาตามสูตร ดูบ้านๆ แต่แรง ต้อง เริ่มจากเชื้อเพลิงก่อน
    ถ้าสามารถ เปลี่ยน ซีลคาร์บู และท่อน้ำมัน และใส่ปั๊มติ๊กAC ปั๊มมันส่งไม่ค่อยทันครับ ก็ซัด E20 แบบผมเลยเชื้อเพลิงเย็นๆ น่ะดีนักแล
    ขั้นต่อไปก็จัดการกับกำลังอัด ดูให้ดีว่าปาดฝาได้ซักมิล หรือ หนักมือ สองมิลก็ได้ ถ้าไม่โขกซะก่อน

เมื่อได้กำลังอัดที่เหมาะสมกับเชื้อเพลิงแล้วก็ ไฟมาละครับ หาจานจ่ายที่เป็น CDI คอลล์แยกมาแปลงซักตัว มีของ mitsu honda เก่าๆ ครับ subaru หายาก
    แล้วก็ซัดไฟแก่ ใส่ กับหัวเทียน platinum มีตังค์ก็ Eridium เลย

แค่นี้ก็เป็นรถคันใหม่แล้วครับ

ปล. รถผมกิน E20 แล้วติดใจไม่ยอมกลับไปใช้ เบนซินเด็ดขาด

(สุดท้ายก็ ลมยาง และระบบระบายความร้อนเติมน้ำยาซะจะได้มีน้ำยากะ วาล์วน้ำลองหาดูว่ามียี่ห้อไหนเปิดซัก 70-72นะกำลังดี การหล่อลื่นต้องสมบรูณ์เครื่อง เกียร์ หัวเพลา นะครับ)
    สุดท้ายก็ คุณรู้จักรถตัวเองดีแค่ไหนละครับ ฝีมือประสบการ์ณด้วยนะ

29. Excited Rider

576
    2
    18
    จัดเต็ม.......:D

30. Excited Rider

576
    2
    18
    ไม่ทงไม่ทำมันแล้วรถ ทำอย่างที่พี่ๆ4คนนี้ฟันธงดีกว่า ฮ่า ๆ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้