สงสัยเรื่อง ดิสหลังใส่ ไมตี้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 8 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    นำของอะไรมาใส่กันบางคร๊าบ ถ้าเอาดิสหลัง ของนิสสัน สกายลาย ต้องเป็น gts หรือ gtr คร๊าบสงสัย
    แล้วสิ่งที่ต้องเตรียมวัตถุดิบอะไรบางคร๊าบ นอกจางเงิน ขอบคุงคร๊าบ + แปลงใส่กันอยากไหมคร๊าบบอกตำแหน่งจุดที่ต้องตัดออก เชื่อมเพิมด้วยก้อดีน่ะคร๊าบ

2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดิสสกายได้หมดครับ ทำไม่ยาก แต่ต้องมีเหล็กแบบ ไม่รู้ว่าที่ใครพอจะมีตัดไว้บ้าง

3. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  4. tomhang11

tomhang11 New Member Member

132
    1
    0
    อยากได้แบบใส่ดิสหลังแล้วเบรคมือเดิมใช้ได้ด้วยอ่ะ มีใครทำแล้วมั่ง แล้วทำที่ไหนคับ

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    แบบไม่เอาเบรคมือ เอาที่เอสเลยครับ
    ถ้าจะเอาเบรคมือ ต้องให้ช่างทำให้ ทำเยอะเหมือนกัน

6. tomhang11

tomhang11 New Member Member

132
    1
    0
    ทำที่ไหน กี่วันเสร็จ ราคาเท่าไหร่ รบกวนด้วยคับ สนใจด่วนๆ

7. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ง่ะแบบอยู่รัยองสั่งลูกน้องตัดไว้สองชุดยังไม่ได้ไปเอาเลยครับ
    เสี่ยตั้มลองน้องนิคไมตี้ดูครับ

8. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    น่าสนครับ...........

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ตอบให้ทาง PM แล้วนะครับ

10. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    ขด้วคนสิคับ แต่ของผมเป็น D4D อ่ะดิไม่รู้จะใส่ได้หรือเปล่าคับ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มาขอด้วยคน ถ้ามีก็แบ่งปันทางห้อง โพส DIY ให้ด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้