เปลี่ยน air flow เเล้วกำลังเครื่องแรงดีแต่ควันดำ แก้ยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย tonpangya, 8 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยน air flow ใหม่ กำลังเครื่องมาเหมือนเดิมเเล้ว แต่มีควันดำและมีกลิ่นน้ำมันที่ท่อไอเสีย ส่วนตัวเข้าใจว่า ระบบจ่ายน้ำมันหนา เเล้วเครื่องยนต์เผาไหม้ไม่หมด เพราะมีกลิ่นน้ำมัน ตรงท่อไอเสียหึ่งเรยเวลาเร่ง(มีควันดำด้วย)
    เข้าใจว่าต้องจูนน้ำมัน คำถามแรก 1. อู่ซ่อมเครื่องทั่วไป จูนได้ไหมครับ

2.หรือถ้าไม่ใช่อย่างที่ผมคิด มันเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

-----------------------------------------------ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ----------------------------------------------------------

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เซ็นเซอร์ท่อไอเสียครับ ตรงท่อด้านหน้ารถครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตามที่คุณตี๋ บอกไว้เลยครับ Oxigen sensor ตรวจเช็คที่ศูนย์นิสสันดูครับ ด้วยระบบ consult รึจะเดินเชียงกงหาของญี่ปุ่นมาเปลี่ยนเลยก็ได้ครับ

4. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ตัวเท่าไหร่ครับไอ่ตัวนี้ แล้วต้องตรงรุ่นกับเครื่องยนต์มั๊ยครับ

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เชิยงกง 300-800 ครับ ถอดจากรถ (ตรงเฮดเดอร์) ไปเทียบดูเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้