ตามหาตัวควบคุมรอบเครื่องหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย mhc, 6 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mhc

mhc New Member Member

0
    2
    0
    หวัดดีทุกคนคับ ชื่อแก้วคับ เป็นสมาชิกใหม่คับ พอดีเพิ่งได้ 623 มาคับ

เจอปัญหาเข้าแล้วคับพี่น้อง ขอคำปรึกษาด้วยคับ ตอนนี้รถพอเหยียบคันเร่งแล้วยกรอบเครื่องมันค้างอยู่ที่ประมาณ 1800 รอบคับ

เวลารถหยุดถ้าเข้าเกียร์ที่ D4 ค้างไว้รอบกวาดขึ้นไป 1800 รอบรถจะพุ่งอย่างเดียวเลยคับ แต่พอเปลี่ยนมาเป็น N รอบเครื่องก็สวิงอีก แก้อย่างไรดีคับ

ที่อู่รู้จักกันเขาแนะนำให้เปลี่ยน ตัวควบคุมรอบคับ แต่หายากเหลือเกิน มีใครพอจะทราบมั๊ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ลองหาดูใน accord club ซิครับ ผมเห็นเว็ปๆ เค้าขายอยู่ตัวล่ะ 500 บาท ลองดูๆ

3. ลองล้างตัวควบคุมรอบเดินเบา และลิ้นปีกผีเสื้อยังครับ...
    บางทีมันอาจจะสกปรก...หรือลิ้นปีกผีเสื้อปิดไม่สนิท
    ลองดู 2 วิธีง่าย ๆ นี้ก่อนครับ...เผื่อจะได้ไม่ต้องเสียตังค์เปลี่ยนครับ

4. mhc

0
    2
    0
    ใช้กันได้ใช่มั๊ยคับ

เด๋วลองดูก่อนคับคุณป๊อป ขอบคุณคับ

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    มีสกรูตัวนึงอยู่บนลิ้นปีก ใช้ไขควงแบนขันเข้า (ตามเข็ม) เดี๋ยวรอบก็ลดมาเอง ตั้งไว้ ตามเป็ก 850+-50 rpm

ที่มันสวิงขึ้นลงเพราะรอบเกินเบาตั้งไว้สูงเกิ๊น กล่องเลยสั่งตัดรอบลง แล้วก็จะเป็นซ้ำๆ ขึ้นลง อยู่พันกว่า กะ ห้าร้อย

ล้างลิ้นปีกยังไม่ต้องก็ได้เดี๋ยวรอบขึ้นไป 2000 อีก

6. mhc

0
    2
    0
    ลองตั้งดูแล้วมันไม่หายคับ

7. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    มีของอยู่ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้

8. mhc

0
    2
    0

ได้แล้วคับ ขอบคุณมากคับ........

9. ที่หนึ่ง

159
    0
    0
    เปลี่ยนแล้วเป็นยังไงมาแจ้งด้วย

10. mhc

0
    2
    0
    อาการที่เป็นหายเลยคับ แต่รอบมันต่ำไปนิดคับ จูนที่ลิ้นปีกสุดแล้วก็ยังมีกระพือบ้างคับ

11. ที่หนึ่ง

159
    0
    0
    ขอให้สนุกกับการใช้ ROVER 623 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้