มารู้ตอนหลังว่าเค้ามีแฟนแล้วคุนจะทำไงต่อ ??

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย moolyz, 23 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. moolyz

moolyz New Member Lady Member

8
    1
    0
    :cry: :cry: :cry:
    คุยกานได้สักแปบแย้วว แย้วอยุ่ดีๆแฟนเค้าก็โพล่ มาจากไหนมะรู้ โทรมาหาเราแล้วถามว่าเราเปงครายยย ประมานนนี้ เราก็บอกว่าเป็นน้อง แต่เค้าก็คงรู้แระว่าไม่ช่ายย เพราะ ms ที่คุยกานมานมะช่ายย แล้วพอแยกกัน ผู้ชายก็โทรมาหาเราก็พูดๆๆ เราก็ทำเปงเข้าใจ แต่จิงๆอะไม่อยากจะรับฟังอะไรเลย ทุกวันนี้ก็ยังคุยกันอยู่ แต่เค้าเริ่มไม่มีเวลาให้เรา เริ่มไม่ค่อยจะโทรหาเรา เริ่มไม่ค่อยสนใจเรา แล้วก็บอกว่าต้องเป็นงี้อีกพักใหญ่ ๆ :cry: :cry: จะทามไงดี ตัดใจ หรือ เฉยๆ ไป >.< โอ้ยยเครียดดด :cry: :cry: :cry: :cry:

เป็นงี้สองคนติดๆเยยย จะซววยรายขนาดนี้เนียเราา :cry: :cry: :cry:

2. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ถ้าเขามีเจ้าของแล้วก้ออย่ายุ่งดีกว่าเนาะ สวยอย่างเราเลือกได้อยู่แล้ว

3. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ถอยเหอะคับ ซักวันจาดีขึ้นเอง ผมเป็นผู้ชายผมรู้

4. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เห้อออโดนเหมือนกานเรยง่ะ

5. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    ปล่อยเค้าไปเหอะค่ะ คนไม่รุจักพอเยี่ยงนี้

6. nok3434

nok3434 New Member Member

474
    1
    0
    เราเข้าใจนะแบบแรกๆทำเป็นไม่มีใคร พอเรารู้บอกให้ทำใจ
    จริงๆเราว่าน่ารักๆอย่างนี้ไม่ต้องไปสนใจหรอก
    เดี๋ยวคนดีดีก็มาหาเองแหละจ๊ะ เป็นกำลังใจให้เข้มแข็งนะ

7. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    ถ้าเป็นป่านหร๋อคงเลิกยุ่งอะแต่ว่าถ้าเค้าโกหกเราแต่แรกว่าไม่มีแฟน แต่พอคบไปเรื่อยอยู่ดีๆแฟนเค้าโทรมาแบบนี้ก็บอกแฟนเค้าไปเลยว่าผู้ชายอะโกหกแต่แรกแล้วว่าไม่มีแฟน ประมาณว่าให้ผู้หญิงอีกคนรู้ไปเลยว่าผู้ชายคนนี้เลวแค่ไหนอะ ในเมื่อทำให้เราเสียใจตจะเจ็บฝ่ายเดียวทำไม (ป่านไม่รู้ว่าคนอื่นคิดยังไงนะ แต่ป่านคิดแบบนี้ ในมื่อเราเจ็บเค้าก็ต้องเจ็บมากกว่า)

8. moolyz

8
    1
    0
    อือ ขอบคุนค่ะ ใจหนึงก็มะอยากจะคุยต่อ แต่อีกใจหนึงก็อยากคุยต่อ ที่จิงก็อยากบอกผู้ ญ คนนั้นนะ แต่ ก็สงสารเค้าอะ เค้ามะรู้เรืองด้วยแถมโดนแบบนี้อีก ก็เลยเลือกที่จะจบแบบ เงียบๆ ก็คงช่วยพูดได้แค่ว่าเป็นน้อง T___T มะรายจะเจอคนดีๆกะเค้ามั่งเนียย อยากมีแฟนดีๆ เทคแคร์ดีๆ รักเราคนเดียว จะมีไมมมม *-*

9. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    ตอบไม่ถูก ตัวเองยังเอาไม่รอดเลย ทุกวันนี้ก้อมีเขาอยู่บนหัวเนี่ย

10. newlancer

newlancer New Member Lady Member

86
    0
    0
    เดินออกมาดีกว่าน้อ ได้ไม่เจ็บต่อไป สักวันนึงต้องเป็นวันของเรา

11. dek_narok

dek_narok New Member Member

337
    4
    0
    อยู่ก็เจ็บ ไปก็เจ็บ ยอมที่จะเจ็บเพียงครั้งเดียวดีกว่านะค่ะ

12. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    แหม เจอประโยคนี้ ยกมือแทบไม่ทัน อิอิ (ล้อเล่นนะครับ)

อยู่คนเดียวซักพัก สนุกกับเพื่อนๆ ตั้งใจเรียนไปครับ แล้วอะไรมันจะดีขึ้น

เรื่องแฟน ถ้ามันจะมี เด๋วมันก็มีเองครับ :) :) :) :)

13. อย่าคิดมากเลยลี่ เลิกกับผู้ชายคนนั้น แล้วมาคบกับอั้ม จบ

++คนดียังมีอยู่ มองไกล้ๆตัวเข้าไว้ อิอิ

14. [+]_MhOn_[+]

[+]_MhOn_[+] New Member Lady Member

143
    3
    0
    ก็จบดีกว่านะจ้ะ..ถึงมันจะใช้เวลาทำใจมากหน่อย..แต่มันก็คุ้มนะที่ไม่ต้องเจ็บไปตลอด

15. ดื่มด่ำ

947
    14
    0
    ใจนึงก้อรัก...ใจนึงก้อเจ็บ...เง้อตัดใจยากจัง

16. moolyz

8
    1
    0
    โหยย sad สุด ๆ มะคืนนี้แฟนของเค้าเข้าเอมเค้าแล้วลี่มะรู้เลยคุย เหมือนที่เคยๆคุย แล้วพอเค้ากลับมาเค้าก็โทรหาลี่ก้เลยงงถามเค้าไปว่า อ้าวแล้วมะกี้ลี่คุยกะคราย ในเอมพี่อะ เค้าก็บอกแค่นี้ก่อนนะ แล้วก็วางสายเลย - -* แคร์ตูมากเลย T__T พออีกแปบ1 เค้าโทรกลับมา บอกเราว่าขอให้จบแค่นี้เหอะ ไม่อยากทำให้แฟนเค้าเสียใจปายมากก่านี้ เค้าก็เห็นเราเป็นแค่น้องสาวมาแต่แรก เง้ออออ อยากจะร้องไห้ แต่ ร้องมะออก ร้องไปโดนเพื่อนตบแน่ๆ - -* ดีแล้วละ จบบบบบบบบบบบ ๆ ไป

แล้วที่ตอนแรกมาแก้ตัวกะเราว่า ยางไงก็คงมะได้กลับปาายดีกานแล้ว เง้อออ >.< ๆๆๆ เศ้าาาา ทะมายเจอแต่ผู้ชายงี้เนียยยย อยากปายเมาให้รู้แล้วรู้รอด แต่คิดปายคิดมา เมาเพราะผู้ชายมันมะใช่เรือง *-*

17. MR.ENIGMA

MR.ENIGMA New Member Member

105
    3
    0
    น่าสงสารจัง ขอให้เจอคนดีๆไวๆนะครับ

18. peungnoi

peungnoi New Member Member

100
    2
    0
    เรื่องแบบนี้มาถามคนอื่นไปก็ได้แค่ข้อคิดเห็น ทุกอย่างขึ้นอยู่กับใจเราต่างหากที่จะเลือกทำยังไง ตัวเรารู้ดีอยู่แล้วว่าอะไรที่ควรจะทำที่สุด ถึงแม้มันจะไม่ใช่สิ่งที่อยากจะทำก็ตาม

เข้าใจค่ะว่าสับสน แต่สุดท้ายก็อยู่ที่ใจเราน๊อะคะ

สู้ๆนะ:D

19. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เรา - ชกหน้า - เลย อิอิ หน้ารูทด้วย เมื่อซัก 4-5 ปีมาแระ

20. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ** พอเถอะพอได้แล้ว หยุดหลอกตัวเองเสียที
    ถ้าหัวใจเธอมี วันนี้เราคงได้คบกัน
    เธอไม่มองยังฝืน ก็หัวใจยังดึงดัน
    รอแค่เพียงสักวัน เผื่อเธอจะมาเห็นใจ

ห้ามตัวเองไม่ให้รักเธอ จะทำยังไงใจมันไม่ฟัง
    หัวใจฉันยังเกเรทุกครั้ง ยังดึงดันไปรักเธอ
    ห้ามตัวเองว่าพอซักที กับเธอคนนี้ไปต้องไปเจอ
    ไม่มีวันเป็นเจ้าของใจเธอ ใจมันยังเกเรเสมอ
    ไม่เคยจะเชื่อฟัง **
    :D :D
    :D :D ขอให้ เจอ คนดีๆๆ เร็วๆๆนะคับ:D :D

21. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    อิแฟนมันสั่งให้โทค่ะ แบบนี้ มันนั่งคุมอยู่ด้วยเชื่อดิ :(

แต่เจอผุ้ชายแบบนี้ อย่าไปยุ่งเรยค่ะ กับแฟนมันเอง มันยังแอบมีกิ๊กได้ ละเกิดเราได้กะมันไป เด๋วมันก้อทำกะเราอีก ผุ้ชายมีมากมายเหมือนฝูงลิง คนมีความคิดมีสมองมีอีกเยอะค่ะ รักตัวเอง เยอะๆนะคะ เอาใจช่วย :)

....หาแฟนน่ะ ง่ายจะตายไป...แต่จะรักษาให้เค้าอยู่กะเรานานๆอะ มันยากนะคะ ไงก้อ รักตัวเองมากๆละกันนะ สู้ต่อปาย ทาเคชิ :)

22. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    รู้ดีจริงนะ

23. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    แหม๋...เจอจากประสบการณ์ตัวเองรึเปล่าเนี่ยน้องศิ:D :D :D :D

24. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48

โคดเซ็งเลย พวกอิแฟนสั่งเนี่ย เราเคยมีประสบการณ์ แต่ไม่ใช่ไปยุ่งกะสามีชาวบ้านหรอก คือฝ่ายชายเป็นเพื่อนเราเอง เราก็ส่ง sms ไป happy birthday ให้ฝ่ายชายปกติ ละก็มีเบอร์ผู้ชายโทรมา แต่เป็นนังผู้หญิง แว๊ด ๆมาเลย ไอ้เราก็ งง ดิ ไรฟะ เป็นเพื่อนนะเว้ย

นังแฟน : เป็นใคร
    เรา : เป็นเพื่อน
    นังแฟน : เอกเค้าไม่มีเพื่อนผู้หญิง ไม่ต้องส่งอะไรมาอีกแล้วนะ ภาษาคนคงฟังรู้เรื่อง หน้าด้าน ละก็วางหูไป

อะโห้ เป็นครายฟะ เราเลยส่ง sms กลับไป ว่า "ด่าเราหน้าด้านเนี่ย ให้เราด้านจิงๆซะก่อนสิ ละถ้าเธอคิดว่ามีดีจะกลัวไรอ่ะ มีดีจริงเค้าจะไปไหนละ ล่ามเอาไว้ดีๆนะเอกน่ะ อย่าปล่อยให้มาเจอเราละ เด๋วเอาซะจริงๆเลย" 55+ สะจาย ได้ข่าวจากเอกมาว่า นังแฟน กรี๊ดดดดด ลั่นห้องเลย

25. nu_noon_za

nu_noon_za New Member Lady Member

71
    1
    0
    ใจเย็นๆจ้าทุกคน....เมื่อมันไม่ดีก็ อย่าเอามันไว้เลย.............

26. ดื่มด่ำ

947
    14
    0
    เง้อออออออ....

27. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    เดาๆ เอาอะค่ะคุณพี่ แม๋ คนมะมีแฟนโสดๆอย่างนู๋จะรู้อะร๊าย อิอิ:eek: :eek: :eek:

28. ~elle.bank*

~elle.bank* New Member Lady Member

78
    4
    0
    :rolleyes: ผู้ชายมีล้นโลกค่ะ :D

29. kateka

kateka New Member Lady Member

24
    0
    0
    ผู้ชายควายๆๆ มีเตมโลกไปหมดเลยค่ะ เจอสักครั้งก็ไม่แปลก แต่อย่าบ่อยนะ ถึงได้เค้ามา มันก็ทำกับเราอย่างงั้นเหมือนกัน

30. soda_zaa

soda_zaa New Member Lady Member

254
    1
    0
    เหอะ...ผู้ชายมานก็เป็นงี้แหละ....สวยๆอย่างเราหาใหม่ได้..อิอิ..คิดมาก..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้