ผมอยากรู้ครับว่า...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK_B16_UNLIMITED, 25 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK_B16_UNLIMITED

EK_B16_UNLIMITED New Member Member

33
    0
    0
    อยากรู้ว่าตัวsub frameใส่เพื่อ........

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อย่างแรกครับ ก็ทำหน้าที่เหมือนค้ำล่างหลังอ่ะครับ เพราะมันจะยึดน็อตปีกนกสองฝั่งด้วย

2 ก็คือ สามารถใส่กันโคลง Type R ได้ โดยที่ไม่ต้องกลัวตัวถังฉีก เพราะกันโคลงจะยึดกับตัว Sub Frame

3 ก็คือ สามารถใส่ค้ำล่างหลัง Beaks ได้ครับ แต่ก็เพื่อความหล่ออ่ะครับ

4 ก็คือ สวยงามครับ ส่วนใหญ่ เลือกใส่กันเพราะอันนี้ละครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันมี 2 ประเด็นครับ
    1. ใส่เพื่อกันคานหลังฉีกขาด ในกรณีที่ใส่ กันโคลงใหญ่มากๆ ที่เมกา เค้าใส่กันถึงขนาด 32 มิล เค้าก็เลยผลิตไอ้ Subframe นี่ออกมา
    2. แต่พอคนเริ่มเห็นว่าใส่แล้วมันสวยมันเท่ ก็เลยเป็นค่านิยมที่ต้องใส่กัน ที่เมากาฮิตมาก่อนเมืองไทยนานมาก ที่เมืองไทยเริ่มฮิตก็ประมาณ ปีกว่าๆเองครับ

4. EK_B16_UNLIMITED

EK_B16_UNLIMITED New Member Member

33
    0
    0
    เข้าใจเลยครับ

5. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

ได้เวลาเสียตังค์แบบมีเหตุผลแล้วใช่มะคับ อิๆ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แล้วเมิงใช้เหตุผลข้อไหนที่ซื้อมาใส่ครบชุดวะ

7. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เอ้า..อย่างน้อย จขกท.ก็ตัดสินใจง่ายขึ้น มีเหตุผลประกอบนิดหน่อยก็ยังดี ว่า ไอ้ที่เสียตังค์แป่ะไอ้ตัวนี้เข้าไปมันก็ยังพอมีประโยชน์บ้างไง เหอๆ

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เหตุผลก่ะข้ออ้างมันเหมือนกันเป่า อิๆ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมใส่เพราะมันสวยครับ อดใจไม่ไหว ใครถามก็ยืดอกตอบไปเลยครับ ถ้าเค้าหาว่าเราบ้า ก็บอกเค้าไปเลยครับ ตั้งแต่เริ่มแต่งรถก็เริ่มบ้าแล้วครับ 5555+

10. wave za

wave za New Member Member

30
    0
    0
    4 ก็คือ สวยงามครับ ส่วนใหญ่ เลือกใส่กันเพราะอันนี้ละครับ........................เห็นด้วยยยครับบ

11. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ..... จัด ต้อง จัด .....

12. สวยนี่แหละ...สำคัญ

13. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
  14. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เวลาขับตามหลังรถที่ใส่อยู่ สวยดีค่ะ

15. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ใส่แล้ว โหด ขึ้นเป็นกอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้