งบ 1ล้านถ้าซื้อใช้ยาวเล่นคันไหนคุ้มสุดครับ ช่วยแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ac2007, 27 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    งบ 1ล้านถ้าซื้อใช้ยาวเล่นคันไหนคุ้มสุดครับ ช่วยแนะนำทีครับ
    ไม่ได้เล่นรถแต่งนานมากร่วม 3ปี เพราะมัวแต่ไปทำธุรกิจส่วนตัว เวลาผ่านไปนานมากอยากกลับมาย้อนวันวานอีกครั้ง ประกอบกับว่าตอนนี้มีรถจดประกอบนำเข้ามาจำนวนมาก
    ทำให้ราคารถสปอรต์ราคาถูกลงพอสมควร เลยอยากจะถามพี่ๆน้องๆและเพื่อนๆในเวปนะครับ ว่าถ้างบ 1 ล้านพอดี เล่นอะไรคุ้มที่สุดครับตอนนี้ หลักๆขอแบบว่า
    -ต้องการใช้งานประมาณ 5ปีครับ [เป็นรถปี 2000+ นะครับ]
    -เติมโซฮอล 95 ได้
    -เป็นรถญี่ปุ่น 2ประตู
    -ผ่านไปอีก 5ปี ราคาตกไม่มากครับ

ตอนนี้ที่ผมดูๆก็มีดังนี้นะครับ เป็นเกียร์ MT นะครับ
    1.MR-S [จดประกอบ] ที่ชอบเพราะประหยัดน้ำมันมากใช้อะไหล่เหมือนๆอัลติส และเป็นรถวางเครื่องกลางลำ ตอนขายราคาน่าจะไม่ตกมาก
    2.S15 [จดประกอบ] อาจจะเอามาวางเครื่องใหม่ ที่ชอบเพราะ S14 สมัยก่อนๆทำราคาตอนขายไว้ดีมากๆ
    3.RX-8 [จดประกอบ] ราคาอาจจะเกินเป็นล้านนิดๆครับ

พี่ๆเพื่อนๆ มีความเห็นคันอื่นนอกจากนี้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เชีย s15 ครับ................หลากหลาย ไปได้ไกลกว่า ราคาไม่ตก หล่อได้อีกหลายยุค

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าเป็นตัวผมเองคงจะเลือกS15ครับ

4. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ถ้าเป็นผมใช้ประจำวันประหยัดน้ำมัน MR-s สวยดีครับ

5. rx7job

rx7job New Member Member

63
    0
    0
    MR-S ครับ ความเห็นส่วนตัว คิดว่าผ่านไปอีกกี่ปีก็ยังดูดีครับ แถมตอนนี้มีชุดแปลงเป็น supercar อีก

6. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    จอดมากกว่าวิ่ง s15 วิ่งบ่อยๆ MR-S
    ทางในเมือง MR-S วิ่งต่างจังหวัด s15

7. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    ผมว่าถ้าใช้แค่5ปีน่าจะs15คับดูแล้วขายต่อน่าจะราคาดีและง่ายสุด

8. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    MR-S ฟิลลิ่งขับในเมืองที่สุดเเล้ว ยิ่งได้ชุดรอบคันดีๆล่ะ สมัยนี้เอาหล่อเเบบประหยัด กระทัดรัด สุขที่สุด

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    200SX คับ อิอิ ได้รถแท้คับ ราคาไม่ตกเหมือนกัน

10. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    s15 ครับ

11. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    mr s ครับที่ญี่ปุ่นเค้าเริ่มบอกว่ามันเป็น 86 คันที่2แล้ว

12. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
  13. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    mrs น่าจะวิ่งในเมืองประหยัดกว่า แต่นั้งได้แค่2คน
    s15 น่าจะซ่อมบำรุงง่ายกว่า และของแต่งต่างๆน่าจะเยอะและนิยมกว่า นั้งหลังได้นิดหน่อย

2คันนี้หล่อพอกัน กินกันไม่ลง แต่ผมชอบ s15 ครับ

14. ถ้าใช้งาน mrs ขับหล่อชิวๆในเมืองรถติดๆสบาย รถเล็กกะทัดรัดคล่องตัวแถมประหยัด
    ถ้าเอาไว้ขับเล่น เชีย s15 ครับ ต่อยอดได้อีกเยอะ หล่อ แรง ของเล่นเยอะ เบื่อก็ขายง่าย ไม่เจ็บ

15. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    S15 หล่อสุดดดดดด

16. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    เอส15 อีกเสียงครับ
    ผมว่าของเล่นเยอะนะ

17. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    S15 ค้าบ ถ้าเบื่อ ขาย สบาย

18. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    S15 ด้วยคนคับ (ชอบส่วนตัวอยู่แล้วด้วยละ อิอิ)

19. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เป็นผม ไม่เลือกรถจดประกอบครับ

คิดดู ดีดี นะครับ

20. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้าผม ผมเลือก 15 และติดแก๊สถังโดนัท หรือ แคปซุลเล็กๆ+e20-85ครับ :D

ได้เชื้อเพลิง octane สูง ของแถมเป็นราคาประหยัด และที่เลือกน้ำมัน e สูงๆ เพื่อที่ octane จะได้ไม่ต่างกับ lpg มาก

21. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  22. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    s15 อีกเสียง คับ สวยได้หลายแนวทาง

23. ac2007

76
    14
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ ตอนนี้กำลังเช็คทะเบียนรถที่จะซื้อกลับขนส่งอยู่ครับ ขอบคุณครับ

24. ac2007

76
    14
    0
    ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยนะึครับ ว่าทำไหมรถจดประกอบไม่น่าเล่น เพราะถ้าเป็น S15 ผมก็กะจะเอามาเปลี่ยนเป็น SR20 ตัว 6speed อยู่แล้ว ยังไงก็ต้องรื้อเครื่องอยู่ดี ส่วนถ้าเป็น MR-S ในอนาคตก็อาจจะเปลี่ยนเครื่องเป็น 2ZZ อยู่เหมือนกัน
    ตอนสมัยก่อนผมก็เคยใช้ evo6 ทำแท้ขับ4 ทั้งคัน รื้อหมดเหลือแต่โครง ตอนใช้ก็ยังไหวอยู่นะครับ [แต่ที่ไม่ไหวคือน้ำมันแพง -*-] ส่วนรถจดประกอบเท่าที่ศึกษาและขอลองขับดูจากน้องชายของเพื่อน ผมก็รู้สึกว่ามันปกติดี ไปดูรายละเอียดการนำเข้า
    ตอนนำเข้ามาก็จะรื้อ เครื่องออกหมดยกแพ กับพวงมาลัย ออก แล้วก็เอามาประกอบใหม่ ในเชิงลึกผมก็ไม่รู้ว่าต้องตัดตัวถังอะไรเพิ่มหรือเปล่า ส่วนเรื่องการตรวจจับหลังซื้อ ตอนนี้ก็ทำการตรวจสอบรถที่จะซื้อจากขนส่งอยู่ว่าถูกต้องแบบ 100% หรือเปล่า
    ยังไงถ้ามีอะไรเพิ่มเติมก็ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

25. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมว่ารถทั้งสามตัวเลือกไม่ค่อยจะเหมือนกันเท่าไหร่ mr-s เปิดประทุน rx8 รถสปอร์ทเครื่องไม่โบหล่อเหมือนกัน s15 เครื่องโบหล่อขวัญใจผมเลย แล้วแต่ชอบในหน้าตารูปทรง ตามความชอบส่วนตัวดีกว่า ส่วนตัวเชียร์ s15

26. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เท่าที่รู้มานะคับ รถจดประกอบ ซักวันมันจะโดนย้อนหลังคับ ถ้าช่วงเราช็อดไม่มีเงินพอเค้ายึดเลยคับ อิอิ

หารถแท้ ราคาไม่ตก สวยๆ ผมว่าจะดีกว่านะ

27. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เรื่อง รถจด มัน นานาจิตตังครับ คนซื้อก็เห็นว่าถูกกว่าปกติ คนขายก็บอกว่า ไม่โดนหรอก จ่ายมาครบ

พูดกันตามตรง อย่างพวกเราเนี่ย ก็อยู่ในวงการรถซิ่งมานาน ก็รู้ทั้งรู้ ว่าเสือ สิงห์ มันเยอะนะ คนที่เอารถจด เข้ามาแบบถูกต้อง (จริงๆ) จะมีซักกี่คน

ท่องไว้ๆๆ ของดี และถูก ไม่ใช่สิ่งที่คู่กัน

ปล. อันนี้ บอกเฉยๆนะ มีเจ้านายเก่าผม ที่ผมคิดว่า เส้นใหญ่ติดอันดับหัวแถวของประเทศ

ยังมี เฟอร์ แลมโบ ซูปร้า สกาย อีกเป็นสิบๆๆคัน ฝังดินไว้กับตู้คอนเทนเนอร์ ที่ ต่างจังหวัดเลย ตัวเค้ายังไม่ขุดขึ้นมาเลย เค้าบอก "เสียดาย"

28. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    S15 ดีกว่าครับ ห้องโดยสารภายในไม่แคบมากเลยนะครับ ขอเชียร์ S15ด้วย :)

29. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มาถามบาร์ด racing s15 มาตรึมเลย

ถามผมก็คง s15

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้