สมัครใหม่อีกแล้วเหรอ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อดีตสมาชิก, 4 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อีกแล้วเหรอครับผมเล่นมาตั้งแต่ ปวส จนตอนนี้จะ 30แล้ว แค่เพื่อนน้อย
    ไม่ชอบup ไม่ชอบวิจาร ผมจึงเป็นคนที่ต้องโดนโละอีกแล้วเหรอ เมื่อก่อนก็โดนไปทีละ
    ถ้ามันทำให้webเร็วขึ้นจิงๆในระยะยาวผมก็ยินดี แต่วันนี้webที่แตกแขนงออกไปจากที่นี่มันมากต่างจากสมัยก่อนนะ
    สมัยนั้นรู้ว่าwebติด1ใน10 ของบ้านเราก็เออรู้สึกดีนะ ไม่แปลกใจเลยที่มันช้า แต่มาตอนนี้เวลาผ่านไป การแก้ปัญหาคือ โละ
    อีกแล้วเหรอคับ เสียดายเลขสมาชิกเก่าๆ สมัครก็ยาก คนบ้านนอกเวลาน้อยอย่างผมคงเลือกที่จะดูแค่ ห้องซื้อขายกะracing forun
    ในช่วงเวลาราชการ ไม่ก็ หลังตี1 เท่านั้นแน่ๆ คงจะมีพวกตาแก่หัวโบรานอย่างผมที่คิดแบบนี้แน่ ไม่มากก็น้อยละคับ
    วันๆผมมีเวลาเล่นwebแค่ไม่เท่าไร fb ก็ไม่มี ถ้ามันเข้าถึงง่ายๆกว่านี้ก็คงจะดีคับ

1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ถ้าคุณมีชื่อเก่าอยู่ คุณก็เข้าสู่ระบบได้นี่ ทำไมต้องสมัครใหม่

เพราะเว็บนี้ ไม่เคยลบชื่อสมาชิกที่ใช้งานอยู่แล้ว นอกจาก สมัครแล้ว ไม่ใช่งาน id นั้นจะถูกนำกลับมาใช้ให้กับคนที่ต้องการสมัครใหม่ ในปัจจุบันนี้

และปัจจุบันนี้ ไม่ได้เปิดให้สมัครใหม่ด้วยตัวเอง แต่จะใช้วิธี ตามที่คุณเห็นในพื้นที่สีแดง ส่ง sms หรืออีเมล์มาสมัครเท่านั้น

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ชัดเจน

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สมาชิกบางท่านอยู่ไกลมากๆยังเล่นเลยครับ บางคนอยู่กลางกรุงเทพก็ยังไม่เล่นเลย เรื่องแบบนี้ นานาจิตตังครับ แต่ผมก็ยังให้เว็บนี้เป็นเว็บรถซิ่งอันดับแรกของเมืองไทยอยู่ดี อิอิ

4. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เล่นมาก็น่าจะ 10 ปีแล้วเหมือนกัน มี2 id ไม่เห็นโดนลบเลย

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เจอมาเยอะ พวกลืมพาสเวิสบ้าง ใส่พาสเวิสผิดบ้าง บางคนหนักถึงขึ้นจำชื่อตัวเองไม่ได้ แล้วอ้างว่าถูกลบไอดี :welcome:

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เล่นมานานพอสมควร ไม่เห็นโดนลบเลย...

ถ้าไม่เคย Log in เลย...แล้วโดนลบ

ก็พอเข้าใจได้อยู่...

7. ผมใช้วิธี login ตลอดเวลาอะคับ แล้วถ้าว่าผมลืมpasswordแล้วมามั่วก็คงไม่ใช่เพราะผมเป็นคนขี้ลืมจิงคับ
    ผมเลยใช้วิธีสมัครwebรถไหนๆก็ใช้ชื่อและรหัสเดิมตลอดเพื่อกันลืม แต่มาช่วงหลังๆมานี้ทำไมผมเข้าทั้งชื่อ
    และรหัสเดิมไม่ได้ ผมก็งงดิคับ เกี่ยวไหมคับที่ผมไม่โพสหรือupใครๆ เลย จึงดูเหมือนไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ
    ผมก็เล่นwebนี้มานานพอๆกับท่านๆละคับ ไม่ใช่เพื่งเล่นแค่แป๊บๆแล้วมาเรื่องมาก ผมก็แค่"งง"
    เท่านั้นละคับ

8. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เมื่อประมาณ 2-3 เดือนที่แล้ว ระบบคุกกี้ที่เก็บค่าเข้าสู่ระบบมีปัญหา จึงได้มีการรีเซ็ทระบบคุกกี้ใหม่ มีผลทำให้สมาชิกทุกคนที่เข้าสู่ระบบค้างไว้ ต้องเข้าสู่ระบบใหม่ เพื่อรับค่าคุกกี้ใหม่ ฉะนั้นจากเหตุการณ์ดังกล่าวคุณจึงไม่สามารถเข้าสู่ระบบได้

มีคำแนะนำดังนี้
    ข้างล่างสุดมีลิงค์ "ติดต่อเรา" http://racingweb.net/forums/sendmessage.php
    ให้คุณส่ง username password และอีเมล์ที่คุณเคยใช้งานอยู่

9. ok เคลียครับขอบคุณทางrcwebมา ณ ที่นี้ด้วยครับ..

10. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    .
    .... Happy ending คร๊าบบบบ :D:D:D

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ใช้มากัน 10 กว่าปี ด้วย log in เดียว....... Post มากกว่า 18,990 กระทู้......... ก็ด้วย log in เดิมครับ........... :eek:

12. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ผมไม่ค่อยเล่นนานแล้ว พอกลับมาเล่น idยังอยู่ ไม่เห็นลบid สมัครเมื่อ06/09 ไม่ได้เล่นตั้งนานเกือบ1ปีแล้ว

13. ผมก็เล่มมาเป็น10ปีเหมือนกันคับ login ก็อันเดิมอันเดียวด้วย ปัญหาที่เกิดนี้ทางผู้ดูแลก็ได้ชี้แจงแล้ว ว่ามันเกิดจากอะไร
    ตัวผมเองก็เข้าใจและรับทราบแล้วนะครับว่า"ไม่ใช่การลบID"ทางwebก็ได้ชี้แจงว่า"เกิดการผิดพลาดจากระบบ..."
    แล้วผมก็ได้ขอบคุณทางwebไปแล้วด้วย ปิดประเด็นครับ:)

14. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    THE END

15. samakida

samakida New Member Member

59
    0
    0
  16. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    Have a Nice day

17. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ทุกปัญหามีทางออก

18. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    บอกแล้วว่า"ขอบคุณRCweb"

19. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เยี่ยมมม

20. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    จบแบบสวยงาม

21. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ชอบแบบนี้จังครับ มีการชี้แจง สุดท้ายจบแบบสวยงาม

22. aBsOlUtE'

aBsOlUtE' New Member Member

137
    0
    0
    ^^"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้