เครื่องGA16 ใส่คอมแอร์SR18 ได้ไหม

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย yamakiza, 29 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yamakiza

yamakiza New Member Member

22
    0
    0
    เครื่องGA16 ใส่คอมแอร์SR18 ได้ไหมอยากรู้ ใครพอทราบไหมว่าเวลาเร่งน้ำยาแอร์สุดๆแล้วทำไมเหมือนความเย็นคงที่ ปกติผมเคยเห็นพอเร่งน้ำยาแอร์แล้วนำยาออกเป็นไอเย็นออกมาเลย

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ไม่ได้ครับ ถ้าจะใส่ก็ต้องเเปลงเอา แต่ของga16 มีของเยอะครับ

3. panod

panod New Member Member

14
    0
    0
    ของ SUNNY NEO ใส่ได้ครับ หูยึดพอดี เป็นคอมลูกสูบแล้วด้วยครับ

4. yamakiza

22
    0
    0
    อาการที่ว่า เวลาเร่งน้ำยาแอร์สุดๆแล้วทำไมเหมือนความเย็นคงที่ ปกติผมเคยเห็นพอเร่งน้ำยาแอร์แล้วนำยาออกเป็นไอเย็น+ควันขาวๆออกมาเลย
    คิดว่าคอมแอร์เสียหรือไม่ครับหรือเป็นที่ตัวไหนครับ

5. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    เอิ่ม ของผมไม่เคยมีควันขาวๆออกมาจากช่องแอร์นะครับ ยกเว้นวิ่งทางไกลแล้วมันเย็นจัดจนช่องแอร์มันจะตันอ่ะครับ
    มันถึงจะมีควันออกมา แต่ปรับความเย็นจนสุด มันก็ยังไม่มีควันออกมานะครับ ^^

6. yamakiza

22
    0
    0
    พอจอดตากแดดเปิดแอร์เหมือนไม่เย็น ไม่แน่ใจว่าเป็นที่คอมแอร์รึป่าวเพราะช่างเคยดูแล้วบอกว่าคอมแอร์ไม่ตรงรุ่นแรงอัดไม่พอ รถได้ต่อจากแม่ยายมา เป็นไปได้ไหมที่แอร์เย็นไม่จัด แผงหน้ารถแอร์ผมเปลี่ยนของใหม่แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้