*** ไปมิตติ้งกันไหม ไหม ไหม อาจารย์ จะพาไปกินตับ ตับ ตับ ตับ *** อิอิ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 8 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ห่างหายกันไปนาน สำหรับมิตติ้ง ClubNX

ช่วงประมาณ กลางเดือน กรกฎาคม

- 15 ก.ค. 54 วันอาสาฬหบูชา
    - 16 ก.ค. 54 วันเข้าพรรษา
    - 17 ก.ค. 54 วันหยุดแห่งชาติ
    - 18 ก.ค. 54 หยุดชดเชย วันเข้าพรรษา

เป็นวันหยุดยาว พี่ Ja Khonkaen จะชวนเพื่อนๆสมาชิก Club NX ไปทำบุญ และท่องเที่ยว ณ จ.มหาสารคาม - ขอนแก่น

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแสดงควมคิดเห็นด้วยครับ

ท่านใดสนใจจะไปก็ลงชื่อได้เลยครับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ไปทำบุญด้วยครับ

3. photo_boya

926
    0
    0
    เพื่อนๆ พี่ๆ สนใจไปเที่ยวต่าง จังหวัดกันไหมครับ

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ครับ คณะกรรมการโรงเรียน เค้ามีมติจัดผ้าป่าการศึกษา เพื่อสมทบทุนปรับปรุงสนามเด็กเล่น ซื้อเครื่องขยายเสียง ให้กับโรงเรียนเทศบาลโพธิ์ศรี (เ็ป็นโรงเรียนขนาดเล็ก มีนักเรียน อนุบาล 78 คน นักเรียนประถม 76 คน ตั้งอยู่ในอำเภอเมืองมหาสารคาม ) งบประมาณที่ทางเทศบาลจัดให้ก็พอใช้จ่ายค่าน้ำค่าไฟ ค่าซ่อมแซมประตูหน้าต่าง ค่าอินเตอร์เน็ต และอุปกรณ์การเรียนเบื้องต้นครับ แต่สนามเด็กเล่นนั้นอยู่ในสภาพที่ใช้ไม่ได้ น้อง ๆ นักเรียนต้องปีนต้นไม้ วิ่งเล่นในสนามฟุตบอลแทน อีกทั้งเครื่องขยายเสียงก็อยู่ในสภาพที่ซ่อมใช้ไม่ได้ครับ ก็เลยได้ประชุมหารือกันว่าจะจัดผ้าป่าการศึกษาเพื่้อสมทบทุนปรับปรุงสนามเด็กเล่น และจัดซื้อเครื่องขยายเสียงชุดใหม่ขนาดกลางซักชุดเพื่อใช้ในกิจกรรมต่างของโรงเรียน ....
    ก็เลยเชิญชวนพี่น้อง ...ผองเพื่อนในคลับเรา....มามิตติ้งที่มหาสารคามกัน.........ดีมั๊ยครับ....
    ผมเองเป็นเลขานุการคณะกรรมการโรงเรียนโดยตำแหน่งครับ...พร้อมที่จะดูแลพี่น้องเราเบื้องต้น และเหนือสิ่งอื่นใด อยากเห็นรถ NISSAN NX จอดในสนามหญ้าเขียวขจีของโรงเรียน อวดชาวบ้านเค้าว่า รถรุ่นนี้จริง ๆ สวยงามขนาดไหนหากมารวมกันได้ .... ครับ..

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เชิญชวนครับ...

6. momo234

824
    6
    0
    ไปทำบุญครับแล้วถือโอกาศไปนอกด้วยครับ

7. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    แฮ่ .. ที่ออฟฟิสผมไม่หยุดอ่ะจิ T-T

แต่ถ้าไปได้จะมาแจ้งให้ทราบครับ

8. Bakemono Sutthiwanna

Bakemono Sutthiwanna New Member Member

1
    0
    0
    ผมเพิ่งมาทำงานที่ขอนแก่น ไปด้วยได้ไหมครับ? แห่ะๆ:D

9. photo_boya

926
    0
    0
    ยินดีครับ แต่ต้องรอดูสมาชิกกันก่อน เห็นเงียบๆกันอยู่เลยครับ

10. momo234

824
    6
    0
    ผมไปครับจะไปถิ่นเก่าครับ

11. NX ขาวๆ

NX ขาวๆ Guest

0
    0
    0
    ผมเห็นด้วยครับ

นานๆผมจะได้มีโอกาสไปทำความดีซักครั้งนึง มันหายากมาก แล้วบวกกับถือโอกาสหนีฝุ่นควันจากมลภาวะและตึกรามบ้านช่องไปเจอต้นไม้ทุ่งหญ้าแล้ววิวทิวทัศน์สูดอากาศบริสุทธ์ซักวันมันน่าจะดีมากเลย ถ้างั้นผมเห็นด้วยนะครับพี่ๆ ทำดี คิดดี หนับหนุนด้วยครับ

12. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    หุหุหุ ถ้ารถเสร็จทันก็อยากจะไปด้วยนะค้าบ แต่ตตอนนี้ยังไม่ค่อยคืบหน้าเท่าไหร่เลยครับ
    ไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูด้วยอ่ะครับ แต่งานนี้อ่านดูแล้วน่าสนใจมากๆ เป็นกิจกรรมดีๆที่ไม่ค่อย
    จะได้มีโอกาสทำกันบ่อยๆ ไว้ใกล้ๆคงได้คำตอบที่แน่นอนกว่านี้คร้าบบบ ^^

13. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    แย่จังไปไม่ได้ไว้โอกาสหน้านะคับพี่ๆๆ พอดีไปชุมพรง่ะ

14. momo234

824
    6
    0
    เดินทางปลอดภัยครับ

15. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    ขอบคุณครับ

16. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    หง่ะ รถยังทำสีอยู่เรยค้าบ ยังไม่เสร็จอ่า ไว้โอกาสหน้านะคร้าบ ขอโทษมั่กๆ งานบุญแบบนี้ไม่น่าปฏิเสธเลยครับ เหอๆๆ

17. photo_boya

926
    0
    0
    หุหุคงไม่ได้ไปแล้วเหมือนกันครับ ติดถ่ายรูปรับปริญญาอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้