เครื่องร้อนแล้วมีอาการอืด มีสาเหตุจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 6 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ผมใช้ พรีเซีย R11 มันมีอาการอย่างนี้ครับ คือ ถ้าออกตัวใหม่ๆ ก็วิ่งรื่นไหลดี แต่หากเรากดคันเร่งประมาณสัก 120 กม./ชม.สักพักเดียวเท่านั้นแหละ มันจะมีอาการ อีด ตื้อ กินน้ำมัน พอปล่อยให้เครื่องเย็นก็จะหาย ไม่ทราบมันเป็นเพราะอะไรครับ มันเป็นๆ หายๆ นะครับ ขอรบกวนท่านผู้รู้ให้คำตอบที ผมกลุ้มใจมากเวลาขับ กลัวไปเสียกลางทาง จะเข้าซ่อมก็ยังไม่มีเงินเลย

2. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
  3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองเช็คจานจ่าน คอยจุดระเบิดดูครับ

4. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยครับ หากได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบนะครับ

5. ekasit 25

88
    0
    0
    ผมได้ลองเปลี่ยนใส้กรองอากาศ กับหัวเทียนดู ปรากฎว่าหายครับ ในหม้อกรองอากาศมันมีเศษใบไม้ และเศษฝุ่นมาก ตัวกรองอากาศเองก็ชุ่มน้ำมัน สงสัยมันจะตันนะครับ

6. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    ปัญหาจบ งบไม่บาน ยินดีด้วยครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้