สอบถามเรื่องกระจกมองข้าง P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย เสก R10, 1 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนใหม่เป็นแบบ 5 สาย

1.สามารถเปลี่ยนแทนของเดิมได้เลยหรือเปล่าครับ ใช้สวิตซ์ของเดิมปลั๊กเดิมหรือต้องเปลี่ยนสวิตซ์ หรือวายสายใหม่

2.เเล้ว 5 สายกับของเดิมติดรถ (กี่สายหว่า) มันต่างกันอย่างไร

เคยอ่านเจอจากกระทู้เก่าว่า 5 สายมันจะมีไล่ฝ้าด้วย (หรือเปล่าหว่..เพราะตอนนี้กระทู้หายไปเเล้ว) เเล้วถ้ามีไล่ฝ้าเเล้วจะกดปุ่มไหนมันถึงจะทำงานหรอครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    5สายมีไล่ฝ้าครับ

3. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ของเดิมมี5สายครับ ถ้ามี3สายกระจกจะพับเข้าออกไม่ได้ ส่วนถ้ามีไล่ฝ้ามี7สาย และต้องเปลี่ยนสวิทตรงคอนโทรนกระจกด้วยครับและก็เดินสายอีกเล็กน้อย

เพราะเคยใช้อยู่ครับ...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้