เพื่อนๆ สบายดีกันนะครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย cabaถ, 13 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cabaถ

cabaถ Guest

0
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามานาน ตอนนี้โรเวอร์ผมไม่อยู่แล้ว คิดถึงมันเหมือนกัน ผู้รับช่วงต่อความปวดหัวเป็นเพื่อนกับพี่ใหญ่ชื่อคุณอาร์ตนครปฐม ท่าทางเป็นคนรักรถครับ

มีตติ้งคราวหน้าเมื่อไหร่ผมก็คงไปด้วยเหมือนเดิมแหละครับ ไม่ได้ขับแล้วก็ยังหน้าด้านไป 55555

ทุกๆ คนคงยังสบายดีกันนะครับ

2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    วัสดี ไม่ได้พบกันนาน แต่ก็ยังจำได้ ถึงเปลี่ยนรถก็ยังไปมิตติ้งได้เหมือนเดิม

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ไปวันไหนดีหละ

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    เอาเลยใหญ่ วางงานเลย

5. นัดเจอกันแล้วเมื่อวันที่ 28/05/2554 ตอนเย็น ร้าน Know Ideas
    น่าเสียดาย...พี่ใหญ่ไม่ว่าง
    แต่เดียว...มีอีกครับ พี่
    เห็นนายบี๋ กับพี่กบ กำลังเล็งร้านอยู่ครับ ถ้าไงจะคอยส่งข่าวนะครับ

6. ttsoft

632
    1
    0
    ด่วนหน่อยนะ เริ่มหิวแล้ว

7. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    นัดกันวันที่ 28 พฤษภา หรือ มิถุนายน เพราะ 28/5 /54 มันผ่านไปแล้วนี่ครับ

8. ttsoft

632
    1
    0
    27 ดีกว่าไหม

9. ช่วงนี้งานเข้ามาก ๆ ...
    รอให้ว่าง ๆ ก่อนนะครับแล้วจะติดต่อไปครับพี่ใหญ่
    ร้านที่พี่กบแนะนำ ดนตรีเพราะมาก ๆ

10. Nunjung

Nunjung New Member Member

12
    0
    0
    มีเมื่อไรบอกด้วยนะครับ ไม่ได้เจอพี่ๆ นานแล้ว สบายดีกันทุกคนนะคับ

11. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    วะว่าว !!!! ไม่เหนคันนี้ นานมาก !!!

12. Nunjung

12
    0
    0
    ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกนัทเดี๋ยวนี้ทำรถไปถึงไหนแล้วล่ะ เอ่อ ใครพอแนะนำเรื่องหม้อน้ำได้บ้างครับ พอดีของผมมันรั่วอ่ะครับ ไม่อยากไปตีมีเนียมใหม่อ่ะ เพราะไม่ค่อยได้ชับเท่าไรแล้วครับ

13. natsmooth

834
    0
    0
    หม้อน้ำใช้หม้อน้ำของ ac90-97 ได้เลย

ถ้าจำไม่ผิด ของ 90 คอฝาปิด จะสั้นกว่า อันนี้ เท่าก่าของเราอะคับ ถ้าของ ac94 คอฝาปิดยาวขึ้นมาน่อย !!!

ถ้าของเชียงกง ประมาน 1000-1800 แล้วแต่ สภาพ

** เอาสบายจัยก็ ของใหม่ ไม่เกิน 3000 อะครับ !!

14. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ปี94 ไม่น่าจะใช้ได้นะคับ เพราะว่าเบนซ์ซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้น่ะคับ เพราะว่า จุดยึดข้างบนเยื้องกันนิดหน่อย ด้านล่างยิ่งแล้วใหญ่เลยคับ ห่างกันเยอะมาก ถ้าจะใส่คงต้องแปลงกันพอสมควรน่ะคับ

เพราะฉะนั้นใช้ของAccord ตาเพชรดีที่สุดล่ะคับ ถ้าจะให้ดีถอดหม้อน้ำเทียบเลยก็ได้คับ

หรือถ้าใครทำของ94ใส่ได้ แล้วต้องการซื้อ ผมมีอยู่นะคับ เป็นหม้อน้ำมิเนียม(auto) พร้อมพัดลม2ตัว ขาย2500ถ้วนๆ

089-677-8875

15. natsmooth

834
    0
    0
    ลองดู ครับ ว่าแต่ เบ๊น ไปชื้อหม้อน้ำของเกียร์ธรรมดามาใส่รึป่าวครับ !!!

- - " ถ้าเปนงั้น ขนาด + รูท่อน้ำ ก็ จะคนละอย่างกันแล้วน้า !!!!

16. pavelbenz

254
    1
    0
    เกียร์ออโต้คับ มีรูท่อน้ำมันเกียร์ด้วยน่ะคับ ถ้าจะใส่จิงๆต้องแปลงขาล่างคับ

ขายึดไม่ตรงกันจิงๆคับนัท ของเราขายึดหม้อน้ำข้างล่าง จะอยู่มุมซ้ายกับ มุมขวาของหม้อน้ำน่ะคับ

แต่ของแอคคอร์ด94 ขายึดล่างขยับมาอยู่กลางๆนิดนึงน่ะคับ

17. pavelbenz

254
    1
    0
    นี่เป็นรูปหม้อน้ำaccord94นะคับ

ส่วนนี่เป็นรูปหม้อน้ำของaccord90นะคับ

สรุป

หม้อน้ำของaccord90 ตาเพชร ใส่กับRover623เราได้เลยคับ

หม้อน้ำของaccord94ต้องแปลงขายึดล่างนิดหน่อยคับ

หม้อน้ำRover623ก็มีอยู่มาก ลองหาดูคับ เผลอๆจะถูกกว่าของaccordซะอีก

เพราะเมื่อวานผมแอบไปแจมmeetingของcb3thailandนิดนึง มีบางคันก็เอาหม้อน้ำของRover623มาใช้คับ

ลองหาดูนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2011
  18. Nunjung

12
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ เดี๋ยวจะลองหาดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้