ทำไมตัวหัวเก๋งผมยังสั่นอยู่

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 27 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ทั่งที่เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ยางลองหัวเก๋ง กับ ยางลองลูกกะบะ แล้ว งง เครื่อง 2l ไมตี้เอ็ก
    หรือมันเป็นธรรมชาติของรถเก่า

ใครเป็นบางคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

2. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ลืมคร๊าบ ตอนดับเครื่องน่ะคร๊าบ

3. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    แท่นเกียร์ละครับ

4. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ดันไว้ รอเซียนเข้ามาอีก

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเอสว่าแท่นเกียร์อะครับ

6. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    ถ้าไม่ใช่ต้องมองไปยาวๆเลยละครับว่าเครื่องมันกลางดีหรือป่าวไม่ใช่ตำแหน่งเครื่องเปลี่ยนจากสาเหตุอื่นๆเช่นชนมาแล้วตำแหน่งเครื่องเปลี่ยนไปหรืออื่นๆมั่วเอานะครับอิอิ
    และก็ลองเช็คระยะห่างระหว่างเครื่องกับหัวรถครับบางทีอาจจะมีบางส่วนที่มันไปชิดกันเกิดจนทำให้มันกระแทกเวลาดับเครื่องครับ มั่วเอาอีกเช่นกัน5555

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    บอกมั่วแล้วพี่เค้าจะกล้าเช็คเหรอคัรบคุณเอส ชอบมั่วจริงๆ

8. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ดันต่อ สงสัยต้องเปลี่ยนอีก 1 ตัว แท่นเกียร์
    ไม่ก้อเปลี่ยนเครื่องเบนซินไปเลย นิ่มแน่จริงไหมคร๊าบ
    ดันต่อ ดันต่อ กลัว 2L na จะสูญพันธุ์

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:15:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:14:39 ----------

@ พี่แมน อู่สีอยู่พิกัดไหนของ ลาด-บัง คร๊าบ

9. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    ก๊ากกกกกก ก็มั่วจริงๆ แต่เจอมาจริงๆ อิอิตอนนี้ก็เป็นอยู่ขนาดเบนซินนะอิอิ ปลายเครื่องแขกกะหัวเก๋งมันเลยอิอิ

รอฟังผลนะครับผมมมเสร็จแล้วมาเฉยด้วยยย

10. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    รู้ต้นตอแล้วคร๊าบ ยางแท่นเครื่องขันแน่นแล้วแต่หน้ามันไม่แนบติดกัน โหเอาเหนื่อยเลย...

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จุดยึด น๊อต ต่างๆ ลองไล้ดู ครับเพื่อใส่จะไม่ครบหรือเปล่าว

12. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ยินดีที่หาเจอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้