ball joint ที่หัวโช๊คมันดังพอจะมีร้านซ่อมที่ไหนได้มั่งครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr-bean, 29 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr-bean

mr-bean New Member Member

7
    0
    0
    มันดังจนน่ารำคาญขอคำแนะนำหน่อยครับซ่อมที่ไหนดีครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    หัวจอยส์ยี้ห้ออะไรครับ

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เปลี่ยนหัวเดิมใส่เลยครับ

4. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ถ้าไม่เปลี่ยนหัวเดิมก็อัดออกไปเลย
    แล้วกลึงยูรีเทนใส่แทนครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ซ่อมก็ไม่หายครับ

เบื้องต้น ลองเอาจาระบีเหลว

ฉีดยัดเข้าไปก่อน พอช่วยได้ครับ

6. mr-bean

mr-bean New Member Member

7
    0
    0
    ohlins ครับ ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวจะลองดูก่อน แต่ถ้าไม่หายจะใช้หัวโช๊คเดิม(หัวโช๊คเดิมคือหัวโช๊คเดิมๆติดรถใช่มั้ยครับ)

7. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    เคยใช้ Apex n1 pro ดังเหมือนกันสุดท้ายใช้หัวเดิมหมดเสียงเลยครับ

8. a31038

a31038 Guest

0
    0
    0
    ใครมีปัญหาเรื่อง ball joint ของโช๊คสตรัททุกรุ่น ปรึกษาผมได้นะ 084-0731912

พอดีที่บ้านมีร้านกลึงอยู่ มีลูกค้ามาปรึกษาเรื่อง ball joint ทีแรกก็ไม่รู้จะทำให้ยังไง เพราะชุดลูก ball joint ไม่มีขาย เลยปรึกษาทางพวกๆ ได้อะไหร่จากจีน เลยเอามาโมใส่ให้ ก็ใช้งานได้ดีมาก ตอนนี้ 1ปี แล้วยังใช้งานได้ดี ถ้าเพื่อนๆ คนไหน ball joint หลวม เปลี่ยนใหม่ให้ได้ครับ ค่า ball joint 1500/ลูก ค้า modify 500 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้