รบกวนสอบถามเกี่ยวกับล้อคับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย streetshare44, 30 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. streetshare44

streetshare44 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ JZS133 อยู่ครับ และอยากจะรบกวนสอบถามเกี่ยวกับเรื่องล้อ ว่า

ถ้ารถเดิมๆ จะเปลี่ยนเป็น ล้อ17" AC Type II 5 รู

1. ผมต้องแก้ไขอะไรเยอะไหมครับ
    2. ขอบ17 นี่ จะใส่แล้วสวยไหมครับ

ปล.ด้านหลังมีแก๊สถัง50ลิตรครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    AC type2 นี่ออฟเท่าไหร่ครับ กว้างเท่าไหร่ครับ
    ถ้ากว้างไม่เกิน 8 ออฟไม่มากกว่า 30 ก็ไม่น่าติดครับ

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อย่างที่พี่ฐาว่าครับ ควรพิจรณา ความกว้างของล้อ และค่า offset ของมันเป็นหลักครับ แต่ถ้าจะไปซื้อของมือ1 ก็ให้ที่ร้านจับยัดกันไปเลยครับ จะได้รุ้ว่าใส่ได้ไม่ได้ จบแบบเนียนๆ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ส่วนเรื่องสวยไหม ขึ้นอยู่กับความชอบของเจ้าของรถเป็นหลัก

5. streetshare44

streetshare44 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้