. . . เตือนภัยโจรในคราบอู่ สุนทร ดีเซล ( ราชบุรี ) เข้ามาดูรายละเอียดนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ku-i-bird, 28 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ku-i-bird

ku-i-bird New Member Member

32
    2
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมประสบอุบัติเหตุขับรถตกคลองทำให้น้ำเข้าเครื่องยนต์พัง
    แล้วด้วยความที่ทำงานไม่ค่อยมีเวลาเลยเอารถไปทำอู้ทำบอดี้คนรู้จักแต่เค้าก็ซ่อมเครื่องไม่ได้
    เค้าเลยวานให้เด็กในอู่หาร้านซ่อมเครื่องเลยไปเจอร้านนี้
    แล้วเวลาผ่าไปไม่เท่าไรก็มีบิลราคา ***40000 กว่าบาท*** เครื่อง 5L อะครับ
    ก็เลยงงเป็นไก่ตาแตกว่าซ่อมอะไรแพงขนาดนี้ ยกเครื่องใหม่ดีกว่าไหม ก็เลยตัดสินใจไปดูที่อู่
    โชคดีที่เราทำงานอยู่ศูนย์รถก็เลยพาหัวหน้าช่างไปด้วย ปรากฏว่าพอไปดูเครื่องกับบิลไล่รายการไปเรื่อยๆ
    ก็ถามรายระเอียดว่าถึงขนาดตีปอกเลยหลอ แล้วลูกเดิมเนี่ยนะ ก้านก็คดแค่ก้านเดียวแต่ในรายการมี4 แล้วเราก็ไม่เห็นของ
    ถามไปถามมาทางอู้เริ่มไม่พอใจ บอกกับเราว่า **งั้นก็ยกเครื่องกลับไปซ่อมเองกันเหอะ มาให้ซ่อมแต่ไม่ไว้ใจ **
    ผมก็ยืนงงกันครับว่า เฮ้ย..มันเป็นสิทของเจ้าของรถไม่ใช่หลอ เราเสียตังขนาดนี้เราไม่มีสิทถามเลยหลอ
    ก็เลยกลับมาปรึกษากัน เวลาผ่านไป2-3วัน มันก้โทมาถามว่าจะเอาไง ไม่มาเอาจะขายเครื่องทิ้งแล้วนะ
    ผมก็งงใหญ่อีกว่า..เฮ้ย ตกลงรถเราหรื่อรถเค้าวะ ก็เลยต้องกำตังไป 13500 เพื่อไปเอาซากเครื่องออกมาจากอู่ที่ไร้จรรญาบรรณ
    พอรถซ่อมบอดี้เสร็จก้เอาเครื่องลงปรากฎว่ามันยำปั้มเราเละเลย......เห้อ
    .. ...
    ... ..เลยอยากมาเตือน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อย่าไปพลาดเข้านะครับอาจจะหลังขาดเลยทีเดียว
    ...... ผมไม่ได้มามั่วนะครับ มีหลักฐานบิลมาให้ดูด้วย ดูเอานะครับ รถแค่ตกน้ำดูมันเขียนรายการบิล

2. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ถ้าเป็นรถผมนะ กูจะจัดหนักให้เลยคับ

3. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    นิสัยไม่ดี

4. .

อู่ดีก็มีอยู่เยอะ แต่ อู่เลวก็มีอยู่มาก

5. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    เลว จังๆ ครับ

6. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ต้องถึงตำรวจแล้วละครับ

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่น่ารัก

8. มีการยำปั๊มด้วย ไจรัง หว่ะ

9. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ฉิบหาย เอ๊ย..อู่เลวๆๆ

10. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    บิล 3ใบซ้อน......เหลืออะไรที่ไม่ได้เปลี่ยนมั่งนี่

11. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เลวมากมาย

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  13. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ไร้สำนึก

14. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ต่อไปไม่เข้าอู่ เปลี่ยนอื่นเถอะ

15. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมไม่เข้าใจ ทำไมเขาถึงทำแบบนี้อ่ะ

การเปิดอู่ทำรถ ต้องมี จรรยาบรรณ ลูกค้าคือผู้มีพระคุณ

แต่เขามาทำแบบนี้ ชาตินี้ ชีวิตนี้ เขาไม่คิดจะหากินทางนี้แล้วหรอคับ

16. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    รอเจ๊งไปเหอะ อู่เลวๆ แบบนี้...

17. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ไอ้เวร! นี่มันกะฟันหลังเหวอะเลยนะเนี่ย

18. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    จับคอดี ๆ ครับ โดนฟันคอจะขาดแล้ว

ผมว่าเรื่องน่าจะถึง ตร. แบบที่คุณ
    oregano ว่าแหละครับ อาจจะยุ่งยาก เสียเวลาซักหน่อย

19. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    อู่ดีๆนั้นหายากครับขนาดรู้จักกันมันยังฟันเราเลยครับ
    เบียร์ ชัยนาท

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ดีไม่โดนฟันเเเล้วทิ้ง

21. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    เดี๋ยวนี้เค้าจะทำอะไรเค้าไม่ต้องแจ้งลูกค้าก่อนหรอคับ ว่าผมเช็คแล้วต้องเปลี่ยนโน่นนั่นนี่ ก้อว่าไปว่าจะซ่อมมั้ย ถ้าไม่ซ่อมก้อขอค่าเสียเวลาค่าแรงก้อว่าไป
    ถ้าทำไปแล้ว แล้วเจ้าของไม่มีตังค์จ่ายก้อเสียหายกันทั้งสองฝ่าย ส่วนนึงเราก้อพลาด ส่วนนึงเค้าก้อจะฟันเหมือนกัน จริงๆต้องพูดคุยกันก่อนสิ ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้นะ
    ถ้าจะเอาจริงๆวางเครื่องดีเซลใหม่จบง่ายกว่า ได้มากกว่าซ่อมเครื่อง แถมรับผิดชอบน้อยกว่า ถ้าผมเป็นอู่ผมเสนอให้เจ้าของวางเครื่องใหม่ดีกว่า จบง่ายกว่า ได้เงินเร็วกว่า
    รับผิดชอบน้อยกว่า

22. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ดึกๆเอาระเบิดไปปาอู่มันซะเลย

23. ku-i-bird

ku-i-bird New Member Member

32
    2
    0
    ขอบคุณทุกความเห็น ที่เห็นใจนะครับ :cry:

24. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :cool:...........อันใหนแพง น่าจะคุยก่อน

25. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ขอ เตือนอีกอู่ด้วยครับ จ.การช่าง เจ้าของชื่อ ช่างจ๊ะ แต่ก่อนเคยอยู่แถวตรงข้าม รพ ราษบูรณะ เดวนี้ย้ายไปไหนแล้วไม่รู้ แค่เอารถไปออลเวอฮอล โดนไป5หมื่นกว่า ในบิลเปลี่ยนเพียบ เปลี่ยนในสิ่งที่เราไม่ได่สั่งให้ทำ เลวจริง

26. ความคิดมันเลวจริงๆ อู่แบบนี้ต้องเผาทิ้ง

27. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    โอ้แพงมานเลยนะ ทำ0 ยังไม่ถึงเลยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้