ขอถามผู้รู้หน่อย

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย watauto, 28 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watauto

watauto New Member Member

73
    1
    0
    นิสัย ของ a/r50 เป็นอย่างงัย ผมใส่โขง 40 เกียร์ 1-2 เดินไม่ดีเลย แต่เกียร์ 3 4 5 ไปเดินดีมาก
    มันเปงเพราะอะไรคับ เกียร์ รึ เฟืองท้าย คับ เฟื่อง-เกียร์ของเดิม
    แล้วเต็ด 3.9 3.7 มันหมายความว่างัยคับ
    รบกวนผู้รูทุกท่านมารวมกันชี้แจงให้ขาพเจ้าทราบหน่อย

2. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    โข่งเบอร์40ต้นน่าจะไวนะครับ
    3.9-3.7มันคืออัตราทดของเพืองครับแนะนำ3.7ครับเดินยาวๆ

3. watauto

73
    1
    0
    แล้วถ้าเปงโขง เบอร์50 ละคับ คือเมืนก่อนผมใส่ a/r60 โขง48 มันก้ ok แต่พอมาเล่นโบ ใหย๋ผมไล่ไม่ถูกอะ ขอคำแนะนำหน่อยคับ
    ขอบคุนคับ

4. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    มารอเซียนด้วยคนครับ

5. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ถ้าเป็นเบอร์50จะดึงยาวกว่าเบอร์40แล้วอีกอย่างไม่ค่อยร้อนด้วย
    แต่เพื่อความแน่ใจต้องรอท่านพญาหอยมาตอบอีกทีครับชัวร์กว่าครับ
    พี่บีอยู่ไหนครับมาตอบหน่อยครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    หัวใจสำคัญอยู่ที่การโมดิฟายปั๊มเชื้องเพลิงครับ มีส่วนในการไล่โข่งไอเสียเยอะครับ

7. watauto

73
    1
    0
    เกียร์1-2 ควันท่วมวัดรอบทลักเลยแต่ไม่ค่อยเดิน3-4-5 มีพอสมควรรถไปดีความร้อนก้อพอได้ ก็เลยไม่รู้จะเริมไล่อะรัยดี โขง-เกียร์ เฟื่องท้าย ใช้25ปอน
    ขอบคุนคับ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เครื่อง+เทอร์โบ+ปั๊ม+เกียร์+เฟืองท้าย ขอรายละเอียดหน่อยครับ

9. watauto

73
    1
    0
    ฝา

ฝาขยายพอตร์ แคมองศาใหม่ ไม่แนใจว่าเท่ารัยคับ เทอร์โบ a/r 50โขง40 ปั๊มเปลียนฝา กับแกนคันเร่ง หัวฉีดอัดปอนใหม่ เกียร์เดิม เฟืองท้ายเดิม

10. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ทำใจครับ ทำพอร์ทมามันจะกลายเป็นรถรอบสูงทันที ส่วนโข่งไปใส่โข่งเบอร์ 50 เลยครับไม่งั้นมีโข่งระเบิด

ส่วนเรื่องเกียร์ 1-2 ไม่ค่อยดึงนั้นเป็นปกติสำหรับรถรอบปลายครับ เพราะฝาสเต็ปนี่มันทำมาเพื่อเดินปลายจิงๆครับ

ส่วนเรื่องเฝืองท้ายผมว่าเกียร์เดิมเฟือง 3.7 ไปเลยครับขับสนุกชัวร์ เพราะฝาขนาดนี้เกียร์เดิมเฟืองท้ายเดิมไปไม่ได้หรอกครับ

ลองดูนะครับ และอีกอย่างทำแคมมาและพยายามเช็คระยะวาล์วบ่อยๆนะครับว่ามันห่างหรือยันหรือเปล่า เพราะแคมองศาสูงมันชอบทำให้กระเดื่องเพี้ยนครับ

11. watauto

73
    1
    0
    ขอบคุนมากคับ แล้วควรตั้งวาล์วอย่างงัยคับ ตั่งปกติ รึ ห่างกว่าเดิม

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ลองตั้งสเป็กมาตรฐานดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้