เหล็กผฝากระโปรงหลังเอาออกไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 470180096, 28 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ที่มันเป็น2เส้นไขว้กันอะครับมันดังอ็อดแอ๊ดๆเวลาเจอทางไม่เรียบอยากเอาออกครับใครมีวิธีบ้างผมว่ามันไม่มีประโยชน์เลยอะครับเต็มที่แค่เด้งฝากระโปรงขึ้นมานิดเดียว :(

2. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    วิธีเอาออกไม่รู้นะครับ รู้อย่างเดียวว่าถ้าเอาเหล็กตัวที่ว่าออกฝากระโปรงหลังมันจะไม่สามารถรั้งอยู่ได้มันจะคอยตกอย่างเดียว

เพราะของผมเคยหักอยู่ครั้งนึง ลำบากมากตอนหยิบของที่กระโปรงหลัง เพราะมันคอยจะงับหัวผมตลอด.....

++ แน่ใจแล้วหรือครับว่ามันดังจากจุดนี้ลองดูที่อื่นดูบ้างนะครับเพื่อจะไม่ใช่ ++

3. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ผมก้อว่าจะเอาออก หลายครั้งล่ะ.. เพราะไม่เคยได้เปิดกระโปรงหลังเรย รื้อของออกหมด..

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ลองหาฟองน้ำบางๆ หรือแผ่นยางบางๆ มาสอดไว้ตรงที่มันไขว้กันคับ แล้วก็ตามจุดที่มันติดกับตัวกระโปรงหลังช่วยได้นะคับ ตอนนี้ของผมเงียบกริ๊บ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ฝาหนีบหัวอ่ะดิครับ เวลาเปิดฝาท้าย

มันเป็นเหล็กสปริง เวลาเอาออก น่าจะต้องงัดออกน่ะครับ

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เอาออกง่ายกว่าใส่นะครับ
    ของผมงัดออกเลยตอนเด่งออกแถบตีหน้า ดีดแรงมาก

7. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ลองเอา แผ่นยาง หรือ ฟองน้ำ ลองบริเวณ ที่สี กันก่อนว่า ยังดังอยู่หรือ เปล่าครับ

8. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    55 เป๊นเหมือนกันเลย ถามต่ออีกนิด พลาสติกที่มันรับไม่ให้มันสีกันอะ มันอยู่ตำแหน่งไหนอะ ถ้ามีรูปประกอบยิ่งดี ของผมสีกันจนถลอกหมดละ

9. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ถอดไม่ยาก

แต่ตอนใส่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษ

ใส่แปปเดียวเข้าเลย

10. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ผมเคยถอดครับ พุกพลาสติกที่อยู่ตำแหน่งไขว้มันหัก ซื้อใหม่มาเปลี่ยน ก็ยังยึดไม่อยู่ ก็เลยไปเทียบกับรถเพื่อน ปรากฎว่าเหล็กสลับบนล่างกันอยู่ ถอดออกทั้งฝามาเลยครับ ช่วยกับเพื่อนสองคน แต่แข็งมากเลยครับ แรงล้วนๆ ครับ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้