ท่านใดใช้ DFVบ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Superree, 2 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Superree

Superree Guest

0
    0
    0
    พี่ๆท่านใดใช้ohlins DFV บ้างครับ ปรับใว้ยังไงบ้างไม่ได้วิ่งสนามครับใช้ประจำวันครับ
    ขอความรู้หน่อยครับ

2. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ใช้ประจำวันแล้วแต่ชอบ ของผมปรับไว้ F=19 R=17

3. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    เป็นโช๊คที่ดีมากมากครับ

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ในฝันเลยคับ อยากได้

5. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    อยากได้เหมือนกัน อิอิ

6. khomevo

khomevo Guest

0
    0
    0
    ผมปรับ F= -4 R= -6 นับจากขวาสุดหรือว่าปรับจากแข็งสุดหนึบสุดๆครับดูดถนนดีมากครับ

7. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ของผม เทยิ่นอะครับ นิ่มๆ ปรับไฟฟ้า ขับสบายๆ

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ทำไมบางคนเขาว่า Tein MonoFlex มันกระเด้งอ่ะ สู้Ohlins ไม่ได้จริงไหมพี่

บางคนก็บอกว่า Ohlins ที่เป็นสปริงหลอด กระด้าง เพราะใช้ขับ Rally และปรับได้ไม่มาก งง????

แต่ตอนนี้ผมใช้ PCV ไรเนี่ยแหละ

เดิมใส่ตัวนี้อ่ะ HKS Hipermax Pro

รู้สึกได้ว่า นิ่มขึ้น ขับง่ายขึ้น ไม่เด้งอ่ะ

9. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    โอ้ว..ววว DFV ในฝันเลย ผมว่า PCV ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ก็ก็ดีนะคับ เกาะดีมากๆ

10. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ขายมั้ยคร้าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้