สอบถามเรื่องไฟ ซีนอน ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 27 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    พอดีผมใช้โคมตาเพชรของ เดโป นะครับ แต่เคยได้ยินมาว่า ถ้าใช้ซีนอน โคมมันจะละลายเพราะมันร้อนจัด

ผมเลยอยากถามความคิดเห็นว่า จริงๆหรอครับที่โคมละลายอ่าครับ พอดีผมจะไปติดซีนอน สัก8000K อ่ะครับ

เลยอยากทราบให้แน่ชัดอ่ะครับ ช่วยแนะนำที่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ไม่ละลายคับ ...

ความเข้าใจกันผิดๆ ว่า น่อนร้อน จิงๆพวก H4 วัตต์สูงๆร้อนกว่าเยอะเลย

แต่ปัญหาอย่างนึงคือถ้าใส่กะโคมเทียม แสงมันจะฟุ้ง...ต้องหาตัวครอบหลอดมาใส่

ลองดุๆ คับ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตามพี่นินเลยครับ

แสงมันฟุ้งมาก

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ลองดูหลอดแบบนี้ดูครับ ผมก็ใส่ตาเพรชเหมือนกันแต่ของแท้ครับ ว่าจะสั่งมาใส่สักคู่ ลองดูครับ
    http://www.sunnysentraclub.com/index.php?topic=876.0

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จัดปายคร๊าบ หล่อๆ

6. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ผมไปลองใส่ หลอดH4 สีขาวแบบซีนอนละ ของ Osram เขียนถูกป่าวหว่า แสง 5000k ก็โอเคนะครับ สีสวยดีๆ ราคาโดนมา800 บาท

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ถ้าไปใส่xnonหลอดosram จะขายบอกนะ กำลังอยากลองใส่ pmทิ้งไว้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้