แอร์โฟล์ว+กล่องไฟ+ชุดคลัทซ์.....รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย โอ๊ต MIDWAY, 22 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ผมมีเรื่องสงสัย.......เกี่ยวกับ.....EVO 3 ตัว RS กับ ตัวธรรมดา........ว่า.....กล่องECU หรือ เบอร์แอร์โฟล์ว นั้น...เป็นตัวเดียว กันเปล่า..........เช่นรหัส.....หรือ......ระบบไฟของรถ..........:D :D :D :D :D :D :D :D คือ...มีความรู้แค่พื้นๆ..ว่าRS จะไม่มีอุปกรณ์อํานวย ความสะดวก...จึงอยากรู้ให้ลึกกว่านั้น อ่ะครับ..;) ........และที่บอกว่า.....เกียร์นั้น จะมี อัตราทด...ไม่เท่ากัน.......แล้ว ถ้า จะสังเกตุด้วย ตาเปล่า จากด้านนอก...เกียร์...จะมีจุดสังเกตุ อะไร บ้างเปล่าครับ....เช่น.......ลูกใหญ่ หรือ เล็กกว่าปกติ....หรือ......มีหยัก..มี..ขนาด บวม ปูด..ไหมือน กับรุ่นทั่วๆ ไป........:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:
    ส่วนชุดคลัทซ์ นั้น.......สามารถใช้ร่วม กับ VR4 (ตัวเทอร์โบ)..ได้ เปล่าครับ...:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: หรือ ชิ้นไหน ใช้ได้..ไม่ได้....หรือ.....ตัวแผ่นคลัทซ์ อย่างเดียว ใช้ได้มั๊ย.....เพราะเพื่อน กําลังกลับ จาก USA แล้ว..เค้าจะซื้อ ผ้าคลัทซ์ มาฝาก อ่ะครับ...แต่ดันเป็นรุ่น ของ VR-4 อ่ะครับ.....(เป็นผ้าทองแดง)................รบกวน พี่ๆน้องๆ ด้วยนะครับ........................................................................................:teeth: :teeth: :teeth: :teeth:

2. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    สงสัยครับ

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ตอบไม่ได้เลยแหะ

กล่อง แอร์โฟร์ น่าจะตัวเดียวกันนะครับ แต่คงจะคนละรหัส อย่างไรลองไปถามใน http://www.Mitsusport.comดีกว่าครับ พี่ตุ๋ย คงตอบได้สบาย

เสื้อเกียร์ ก็น่าจะใช่ แต่ไส้ไม่เหมือนกัน

4. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้