สอบถามหน่อนครับ รอบเดินเบาต่ำ + เครื่องสะดุดเมื่อรอบต่ำ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Mercy Killing, 25 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mercy Killing

Mercy Killing New Member Member

7
    0
    0
    รถผมมีอาการตามนี้ครับ EK'98

1. ตอนสตาร์ทรอบเดินเบาอยู่ประมาณ 800 - 1000 พอทิ้งไว้ซักพักจะลงมาเหลือ 200 แล้วก็ค่อยๆเพิ่มช้าๆจนถึง 800 - 900 ถ้าไม่เปิดแอร์
    แต่ถ้าเปิดแอร์รอบตกเหลือ 200 แล้วก็ค่อยๆเพิ่มช้าๆจนถึง 800 - 900 ครับ

2. ขับรถแล้วปล่อยไหล พอรอบตกลงมาก่อน 1000 เครื่องจะสะดุดครับ คล้ายๆสำลักน้ำมัน สะดุดแรงและต่อเนื่องครับ

ลองล้างปีกผีเสื้อ ล้าง Vtec แล้วก้ยังไม่หาย พอจะแนะนำได้มั้ยครับว่าต้องดูตรงไหนต่อ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตั้งวาวใหม่ยังครับ ไม่งั้นก้คงต้องให้ที่อู่ที่มีประสบการเช็คแล้วละครับ พวกเซนเซอต่างๆแถวลิ้นก็มีส่วนนะครับ

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

ถอดล้างมอเตอร์เดินเบา..เข้าอู่ฮอนด้าให้เขาถอดทำความสอาดดู

เกียร์ MT อยู่หลังคอไอดี

เกียร์ออโต..อยูใต้ลิ้นปีกผีเสื้อตัวกลมๆสีน้ำตาลๆอมเขียวๆปลั๊ก 3 สาย

4. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เวลาสตาร์ทเครื่องใหม่ๆ มันวอร์มมั้ยครับ เบื้องต้น ติดเครื่องดู แล้วลองย้ำเบรคดูว่ารอบเด้งขึ้นมั้ย ถ้าไม่เด้งขึ้น หรือตอบสนองไม่เร็ว ก็ มอเตอร์เดินเบาร์แล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2011
  5. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ตั้งวาวล์ใหม่คับ เเล้วก็ลองล้าง EACV ด้วยคับ เผื่อจะหายครับ

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เหมือนคอล์ยรั่วลองเปิดฝาจานจ่ายดูครับ ถ้ามีรอยไหม้ก็น่าจะใช่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้