ช่วยแนะนำโช๊คู่หน้าms132หน่อยครับแบบนุ่มหนึบทนๆๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย soontorn, 24 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    ช่วยแนะนำโช๊คู่หน้าms132หน่อยครับแบบนุ่มหนึบทนๆๆหน่อย เปลี่ยนมาสองชุดละอันเดิมที่ติดมากะรถเขาอัดมาใช้ได้หกเดือนครับ อันสองคายาบ้าแก้สกระบอกเงินรถกระโดดมากตอนขึ้นสะบานขับเรียบๆนุ่มดีแต่แตกรั่วง่ายมาก ครบปีหมดประกันแตกแล้ว อยากหาที่ราคาไมแพงมากจับกับแก็สคู่หลังอันเดิมตัวนี้ไม่เคยเปลี่ยนกระบอกโตๆเท่าแขนนุ่มหนึบมาก ตอนนี้มองดูตัวแก็สมอลโรคู่1750บาทมีใครใช้ตัวไหนดีแนะนำด้วยครับ อยากหลีกแก็สค้ายาบ้ามันไม่ทนเอาชะเลย

2. แสบโช๊คอัพ

แสบโช๊คอัพ New Member Member

1
    0
    0
    โช๊คอัพเหมือนของกระบะรึเปล่าครับรองโทรมาถามครับผมจะมีคำตอบให้รับรองว่าได้ตามต้องการราคาไม่แพงครับTel.0840211665(แสบ)

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เบิกห้างของแท้ บอกที่ร้านว่า โช้คหน้า JZS133 นะครับ จะแน่นกว่าแน่นอน

4. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    โชดหน้า L200 strada ครับนิ่มหนึบ ลองแล้ว

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    จขกท. ไปใส่โช๊คอะไรมา รบกวนแวะมาอัพเดตด้วยนะคับ

6. soontorn

21
    0
    0
    ตอนนีสั่งจากเวปhttp://www.autoatone.comคู่1560บาทค่าส่ง100 เป็นของเดิมคราวน์ครับms132ผมแจ้งเขาว่าเอามาใส่ตัวนี้ ของได้นศุกร์ยังไม่ได้ใส่เลยเป็นไงเดียวมาแจ้งครับว่าดีไหม
    ส่วนคู่หลังไม่เปลี่ยนครับคิดว่าดีอยู่แล้ว
    มีอีกอย่างอยากลองแนะนำทำกันครับแบบใครที่อยากได้รถทรงตัวดีขึ้นแบบเสียตังน้อยๆโดยหารองเท่าแตะเก่าๆมาตัดสี่เหลี่ยวทากาวยางแปะต่อยางกันกระแทกคู่หลังหลายๆชั้นจนเหลือระยะกระแทกนิ้วเดียวก็พอ ส่วนคู่หน้าคิดว่าไม่ต้องใส่ก็ได้ระยะกระแทกมันน้อย ใส่แล้วไม่กระด้างครับเพราะมันนิ่มและยืดกลับช้าๆๆลองดูครับ

7. soontorn

21
    0
    0
    ได้มาแล้วครับใส่แล้วนุ่มหนึบดีเปลี่ยนพร้องยางรองหนวดกุ้งเอาของอีซูชุใส่ชุด180บาทเปลี่ยนเองเลย แต่เกลียวน๊อตยึดหูโช็คเสียหมดต้องใส่ตัวเมียไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้