อยากหาเพื่อนเรียนขับรถคาร์ทด้วยกันครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย auznoi, 22 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auznoi

auznoi New Member Member

8
    0
    0
    มีใครอยากเรียนบ้างครับ และรบกวนถามเบอร์โทรติดต่อที่เรียนหน่อยครับ ถ้าไปเรียนวันธรรมดาจะมีคนสอนมั้ย และคนมาเล่นเยอะมั้ยครับ ขอบคุณอย่างสูงครับผม:)

2. auznoi

8
    0
    0
    ตอนนี้รถจอดนิ่งอยู่2เดือนแล้วมั้งครับมัวแต่เที่ยวกับทำงานไม่ได้เอาไปขับเลย ชาติหน้าคงจะขับเก่งน่ะครับ เลยอยากเรียนพื้นฐานอย่างที่หลายๆท่านแน่ะนำน่ะครับ หรือมีความคิดเป็นอื่นใดขอคำแนะนำด้วยครับ ที่เคยโพสไว้ว่าอายุ 36 แล้วน่ะครับ (เด็กจะล้อมั้ยเนี่ย) ขอบคุณอีกครั้งครับ

3. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ...ถ้าเป็นที่ PTT MOTERSPORTSLAND มาคนเดียว ก็สอนครับ และไม่ต้องห่วงเรื่อง อายุ..ยังไงก็ไม่แก่เกินเรียนหรอกครับ...ช่วงเวลาเรียน 9:00 น เป็นต้นไป..นัดได้ที่ เบอร์ 02 9392498
    ช่วงเวลา นี้ เปิดสำหรับการเรียนอยู่แล้วครับ.....

ปล.มีพื้นฐานอยู่แล้ว ก็เรียนได้เร็วยิ่งขึ้นครับ เพราะเราเน้นการควบคุมรถ อย่างต่อเนื้อง ส่วนรถที่จอดเก็บอยากนำมาเล่นที่สนาม PTT-MSL ต้องเป็นเครื่อง 4 จังหวะนะครับ....ขอบคุณครับ

4. man stenteam

man stenteam Guest

0
    0
    0
    ถ้าสนใจอยากขับkartเก่งโดยเฉพาะรถ 2จังหวะติดต่อช่างดำของstenteamได้ครับ

กำลังมีproject จะเปิดโรงเรียนสอนขับkartอยู่ครับ สอนตั้งแต่ขั้นพื้นฐานถึงขั้นadvance

ครับนักขับของstenteam ทุกคนก็เรียนกับช่างดำทั้งนั้นครับ แต่ต้องเรียนที่สนาม

pattaya kart speedway นะครับเป็นสนามรถkart แห่งแรกของประเทศไทยครับ

สนใจติดต่อที่เบอร์ 0890990918 ติดต่อช่างดำ หรือ เข้าไปโพสต์ไว้ที่ webboard

ของ www.stenteam.com นะครับ

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    36 ยังหนุ่มอยู่ครับ เด็กที่ไหนจะล้อ ที่ผมเห็นแข่งๆ อยู่ก็มีทั้งอายุขึ้นเลข 3, 4, 5 ลงแข่งเกือบทั้งนั้นครับ
    ผมเองอายุก็ผ่านเลข 4 มาสักพักแล้วครับ สำหรับผมถือว่าไปออกกำลังกาย บวกเน้นมันส์ และ หลีกเลี่ยงอันตรายให้มากที่สุดครับ

จริงครับ... Stenteam เป็นทีมใหญ่ ขับกันดีๆเก่งๆทั้งทีม และ ทีมช่างก็น่าจะสุดยอด เพราะเห็นรถแต่
    ละคันวิ่งจี๊ดทุกคัน เห็นลงกี่รุ่น ขึ้นโพเดี่ยมทุกรุ่น ...สุดยอดครับ

ผมรบกวนฝากคุณแมนขอโทษ คุณกันเตอร์ อีกครั้งนะครับ วันนั้นผมได้ไปขอโทษด้วยตัวเองแล้ว
    แกก็บอกโอเค แต่ผมกลัวแกจะคิดว่าผมตั้งใจชนแก หรือ ตั้งใจทำให้เกิดอุบัติเหตุครับ
    วันนั้น รถคุณกันเตอร์อยู่ข้างหน้าผม โดยมีรถนายไซมอนวิ่งตาม แล้วผมวิ่งอยู่หลังนายไซมอนอีกที
    พอถึงหัว S ไซมอนเสียบรถคุณกันเตอร์จนหมุนขวางอยู่คาหัว S ด้วยระยะกะชั้นชิดผมเบรคเต็มที่
    แล้ว หักหลบเพื่อไม่ให้ชนคุณกันเตอร์กลางลำ แล้วหักหลบไปชนด้านหลังรถคุณกันเตอร์แทนจนรถ
    ผมลอยขึ้นและคว่ำไป ถึงแม้จะไม่ได้ตั้งใจชน แต่ก็รู้สึกไม่สบายใจอยู่ดีครับ ....

6. man stenteam

0
    0
    0
    ขอบคุณ พี่ kitti มากครับที่ช่วยเชียร์ แล้วผมจะบอก gunter ให้ครับ

และผมต้องขอโทษเรื่องที่เกิดที่ pit ของ interpid วันนั้นด้วยครับ

แล้วเจอกันสนามหน้านะครับ.........

7. คาร์ท-สิค

คาร์ท-สิค New Member Member

36
    0
    0
    ผมมีรถแต่ไม่มีเพื่อนขับด้วย โทรมาชวนได้นะครับอยากหาเพื่อนขับเหมือนกัน (อายุเท่ากันเลยครับ) ว่างเมล์มาก้อได้หรือจะโทรมาก้อได้ครับ [email protected] TEL.08-3993-2233 yai ครับ

8. auznoi

8
    0
    0
    ขอบคุร คุณgai08 ครับสำหรับคำแนะนำ //ขอบคุณ หี่กิตติ สำหรับคำแนะนำที่ทำให้มีกำลังใจในการเล่นเสมอ//ส่วนคุณแมน ขอบคุณครับ อยากเรียนกับช่างดำเหมือนกันเพราะว่าผมอยู่แถวระยองไปสนามพีระค่อนข้างใกล้ครับ แล้วค่าเรียนแพงมั้ยครับ //คุณใหญ่อยู่ที่ไหนครับ ว่างๆจะโทรไปชวนมาเล่นด้วยกันแต่ผมออกตัวก่อนนะว่ายังไม่เก่งเบอร์โทรผมนะ 0818617906 Mail [email protected] หวังว่าคงได้เจอกับทุกๆคน ที่มีน้ำใจและอบอุ่นเสมอสำหรับคลับนี้นะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับผม:)

9. man stenteam

0
    0
    0
    เรื่องค่าเรียนผมไม่ทราบครับ แต่ลองโทรไปคุยที่เบอร์ที่ผมให้ไว้ ไม่ต้องเรียนแต่โทรไปขอคำแนะนำได้
    ครับรับรองจะได้อะไรเยอะมากครับ อยากให้คนมาเล่นเยอะๆครับวงการ kartจะได้กว้างขวางครับ.......

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ขอบคุณเรื่องคุณกันเตอร์ครับ

ตอนรายการแข่ง 24 ชั่วโมงครั้งแรก และ รายการ 6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา ผมเคยขับไล่ตามทีม Sten เกือบชั่วโมงครับมันส์สุดๆ ขับดีจริงๆครับ ทั้ง 2 จังหวะ และ 4 จังหวะ สำหรับทีมนี้

สนามหน้ายังไม่แน่ครับ ถ้าทีม Intrepid ไม่ทำเครื่องผมให้แรงเท่ารถกุลวัฒน์ ผมไม่ลงแน่ครับ
    ความแรงเครื่องต่างกันเยอะมากๆ ครับ

11. man stenteam

0
    0
    0
    นี่ขนาดเครื่องไม่แรงยังจับเวลาอยู่แถวหน้าเลยครับ ถ้าเครื่องแรงคงไม่มีใครสู้ได้แน่ๆ

ทำไมไม่ลองให้พี่ชายที่อยู่ rotax ทำให้ละครับหรือลองคุยกับพี่บอยที่ทำให้ทีม crg

ละครับ เพราะเห็นพี่ดำบอกว่าพี่บอยทำเครื่อง rotax เก่งมากครับผมยังเคยโดน rotax

ของ คณิต สวนเมื่อปีที่แล้วเลยครับ หรือไม่ลองเปลี่ยนเป็นเครื่องรอบสูงบ้างละครับแต่

เสียตรงที่ต้องทำเครื่องบ่อยหน่อยเพราะถ้าเครื่องสดเครื่องถึงจะวิ่งครับแต่วิ่งจริงๆนะครับ

12. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :)
    สวัสดีครับ ผมอยู่ทีมเดียวกับพี่กิตติครับ เห็นทีมStenแล้วพร้อมดีทั้งช่างและนักแข่ง
    สมกับเป็นมืออาชีพครับ ผมยังขับอ่อนอยู่เลยกับรถ2จังหว่ะ ควอลิฟายก็ที่ท้ายๆ แต่ก็มันส์ดีจริงๆครับ และอันตรายมากๆถ้าไม่ระวังหรือยังขับได้ไม่เก่งเพียงพอ คำว่าเก่งนี่คือ ประสบการณ์ครับต้องรู้ว่าโค้งไหนเข้ายังไง มีรถตามมาไหม ควรปิดช่องดีกว่าไหม Lineที่ใช้อยู่จะโดนเสียบตูดไหม(วันนั้นโดนเสียบตูด บินไปเกือบยี่สิบเมตรตรงโค้งHi-Speed) มันต้องระวัง มันต้องอาศัยประสบการณ์ครับ กว่าจะไปแถวหน้าๆได้ อย่างพวกพี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆมืออาชีพทั้งหลาย แต่จริงๆแล้วผมก็หวังเพียงเกาะกลุ่มกลางๆค่อนๆท้ายๆ ก็สนุกแล้วครับ

13. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    เดี๋ยวว่างๆจะไปวิ่งอยู่กลุ่มท้ายๆเป็นเพื่อนนะพี่:cry:

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38

Qualify ที่ 1 ได้มาแบบฟลุ๊กๆ ครับ เห็นทีมช่างบอกว่าให้เปิดหน้ายางใหม่สักสองรอบ แล้วรอบสามยางจะดีที่สุด เลยตั้งใจขับรอบที่สามให้ผิดผลาดน้อยที่สุด ก็เลยได้เวลาในรอบนั้น ขับจริงเจอ simon ก็หนาวแล้วครับ

ได้คุยกับชายแล้วครับ แต่ติดที่ลูกเกรงใจทีม intrepid อยู่ครับ ตอนนี้เฮียตี๋เชียร์ super rok อยู่

15. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ทีม Sten เร็วกันทุกคนจริงๆ วันนั้นผมขับตามไม่ทันสักคนเลย
    ช่างทำเครื่องได้ดีมากๆเลยคับ เรื่องความพร้อมของทีมนี้สุดยอดคับ
    สนามหน้าขอตามไปเรื่อยๆอีกนะคับ สนุกมากคับสนามนี้แม้จะไม่จบ

16. man stenteam

0
    0
    0
    keak ก็ขับเร็วแล้วครับแข่งครั้งแรกยังจับวเลาอยู่หน้าผมอีก

สนามหน้าต้องเร็วกว่านี้แน่นอน สนามนี้ผมก็ไม่จบเหมือนกัน

คะแนนแชมป์ประจำปีเลยถูกไล่เข้ามาติดๆเลยสนามหน้าต้องเร่ง

หน่อยแล้วครับ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้