ขอสอบถาม d16y8 ใส่ ลิ้น b20 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    พอดีผมไปใส่ลิ้น b20 มา แต่ใส่กรองอากาศแบบเดิม

ท่อมันยัดไม่เข้าเรยต้องฉีกออก พอฉีกออก ทีนี้ ฉีกเกินอีก ตอนนี้พันเทปดำอุดไว้

เรยหาของพวก b20(เฉพาะท่อน ท่ออากาศ) มาใส่แต่วัดดูแล้วยังไงมันก้อสั้นไป

ใครพอมีวิธีแนะนำหน่อยครับ หรือ ใครมีประสบกาน แนะนำหน่อยครับ

ขอถามอีก ข้อ ควรต้องเปลี่ยนประเก็น ของ b20 มั้ยครับ หรือ ใช้ ประเก็น d16y เดิม ได้

2. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ประเก็น b 20ครับ.. ปิดช่องด้านหลัง และ โตพอดี
    กลองไม่ได่ใช้ครับเลยไม่เคยลอง

3. AL50_Perfecto'

AL50_Perfecto' New Member VIP

15
    0
    0
    ถามอีกนิดนะครับ แล้ว ท่อน้ำด้านล่าง ของ ลิ้น b20 ต้องต่อกับอะไรมั้ย หรือ อุด ไว้ครับ มีวิธีตั้งรอบเดินเบามั้ยครับตอนนี้รอบเดินเบา อยู่ที่ 1200-1500 แน่ะ

4. ฺBB_z

ฺBB_z New Member Member

11
    0
    0
    จขกท.หมดไปเท่าไรครับใส่ลิ้นb20 ต้องแปลงไรมั่งครับ เปลี่ยนแล้วเหยีบดีกว่าเดิมมั้ยครับ อยากใส่มั่ง

5. nutter

129
    4
    0
    อุดเอาครับท่อน้ำต้านล่าง

6. nutter

129
    4
    0
  7. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ไม่ลองดูลิ้นซิ่งของ เหรียญชัยเทอร์โบ บ้างเหรอคับ สวยด้วย ราคาก็ไม่เเพงเห็นพวก D15B ใส่ลงสนามหลายคันเหมือนกัน
    เเถมมีให้เลือกหลายสีด้วยคับ ลองสอบถามกับทางร้านดูนะคับ

8. visionchill

visionchill New Member Member

4
    0
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าใส่ลิ้น B16 หรือ B20 ดีกว่ากัน ใส่แล้วจะวิ่งขึ้นไหมครับ เครื่องแคมเดี่ยวเดิมๆ มีเฮดกับท่อครับ

9. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    น่าจะดีขึ้นบ้างนะคับ เพราะอากาศเข้าได้มากขึ้น เเต่ต้องดูเรื่องน้ำมัน กับพวกไฟจุดระเบิดด้วยคับ

10. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    อยากทราบเหมือนกันกำลังคิดจะใส่อยู่ แต่ไม่รู้จะใส่ตัวไหน

11. m_abac

m_abac New Member Member

20
    0
    0
    เคยผ่านตามาอยู่ครับ
    ลิ้น B16a กับ B20 จะมีขนาดเท่ากันที่ 60mm
    ผมรู้งู ๆ ปลา ๆ รอเซียนและผู้ใช้จริงมายืนยันอีกทีครับ

12. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ท่อร่วมไอดี คว้านขยายด้วยก็ดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้