SR20 เอาเกียร์ A32 มาใส่ได้รึป่าวครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย 【Kie✖Skywalker】, 22 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 【Kie✖Skywalker】

【Kie✖Skywalker】 New Member Member

5
    0
    0
    รบกวนถามพี่ๆ น้าๆ หน่อยครับ รถผม U12 อะครับ เครื่องSR20
    จะถามว่าเครื่องตัวนี้ เอาเกียของ A32 มาใส่ได้รึป่าว หรือเอาเกียตัวไหนมาใส่ได้บ้าง ต้องแปลงอะไรเยอะไม๊ครับ

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เครื่อง SR 20 ก็ เอา เกียร์ SR 20 ใส่ สิคับ

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เกรงว่ากล่องกับเกียร์มันจะคุยกันไม่รู้เรื่องอ่ะครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

:eek: เครื่อง A32 เป็นเครื่องตระกูล VQ
    ไม่สามารถเอาเกียร์ของเครื่อง VQ มาใช้กับเครื่องตระกูล SR ได้ครับ..........

จัดเกียร์ของเครื่อง SR20 มาใส่ครับ ไม่ต้องดัดแปลง ถึงดัดแปลงน้อยสุดครับ.......... :eek:

5. 【Kie✖Skywalker】

【Kie✖Skywalker】 New Member Member

5
    0
    0
    คือเรื่องของเรื่องอะครับ ผมอยากได้ดุม 5 รูู 114 เพราะว่าล้อที่ใส่อยู่มัน 5รูอะครับ แต่เหมือนว่า เจ้าของเก่าเค้า เจาะดุมมาไม่ได้ศูนย์ ถ่วงล้อก๊แล้ว ตีปลอกก๊แล้ว ก๊ยังไม่หายสั่น
    คืออยากได้ ดุมที่มันเปน 5 รู114 มาใส่อะครับ จะเอาของตัวไหนมาใส่ได้มั่งหรือป่าวครับ

ผมเคยลองเอาดุม A32 มาเทียบเล่นๆ เห็นว่ามันเปน 5รู แต่เพลาของ U12 มันเล็กกว่าของ A32 อ่ะครับ
    พี่ๆ น้า ๆท่านใดมีวิธีแนะนำบ้างไหมครับ จะหาดุมรุ่นไหนมาใส่ได้บ้าง หรือถ้าเอาดุม A32 มาแร้วก๊เอาเพลามันมาด้วย แร้วด้านที่ติดกับเกียร์กับเครื่อง มันจะใส่กันได้ไม๊ หรือจะต้องตัดต่อเพลา

ขอบคุณสำหรับความรู้ ความเห็นของทุกคนนะครับ รบกวนด้วยครับ ^__^

6. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ช่าง เก่ง ๆ ๆ ก็ สามารถที่จะเอา หัวเพลา A 32 ใส่ได้ แน่นอน แต่ มุม ล้อ ต่าง ๆ ๆ ที่นำเอา ดุม A 32 นั้นไปใส่ จะผิดหรือไม่เท่านั้นเอง

7. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ::D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้