รถเก่าหรือ Retro สภาพแค่ไหนถึงโดนจับหรือโบกตรวจครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย R30'sLoVeR, 26 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ผมอยากรู้ว่า รถเก่าๆที่ทำเแบบ เสียงดังๆ ไฟหน้าดวงเดียว (เพราะอีกข้างคว่ำยับทำแล้วใส่ไม่ได้) ไฟเลี้ยวไม่มี(หลอดไม่ติด)
    ดูไม่ค่อยบ้านเท่าไหร่ สีกับฝากระโปรงไม่เหมือนกัน ภายในมีเบาะตัวเดียว เข็มไม่เดิมมีโอกาศโดนตรวจมากไหมครับ
    แล้วจะโดนข้อหาอะไรบ้างเนี่ย -_-

อยากถามพี่น้องที่มีประสบการณ์ตรง หรือคำแนะนำครับ

2. ไม่ต้องอะไรมากหรอกครับ รถใหม่ๆถ้าแต่งมันก็ยังเรียกเลยครับ

3. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    รถผมสภาพตามรูปลายเซนอ่ะ
    ภาษีหมดวันเดวยังโดนเลย โดนไป200 อ่ะ เซงตำรวจครับ

4. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    แย่เลยแบบนี้ :'(

5. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ไม่เข้าใจเหมือนกัน บางครั้งเจอรถเก่าๆ (ไม่ได้หมายถึงพวกรถแต่ง retro นะคับ) ไฟออกมั้งไม่ออกมั่ง ไฟเบรคขาด ไฟหน้าดวงเดียว ทำไมไม่ยอมตรวจกันบ้างหว่า

รถแต่งซิ่งดูแลดี ไฟออกครบ จะจับซะงั้น สงสัยครบเกิน

6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ยิ่งพวกซาเล้งนี่ผมว่าก็ผิดนะ ภาษีก็ไม่เสียแต่วิ่งบนถนนได้ ยังไม่พอย้อนศรได้อีก ยังๆๆพอย้อนศรมาเราบีบแตรใส่มองหน้าว่าเราไม่มีน้ำใจ ป้ายทะเบียนก็ไม่มี แถมยังดัดแปลงสภาพรถอีก ไม่เห็นมันจับเลย(คงว่าไม่มีให้มันไถ)

7. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    โอ้ย รถผมเนียนๆ แค่หลอดไฟเบรกขาด พ่อก็เรียกแล้วครับ

8. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ตัวแปรอยู่ที่นายของตำรวย 50% เมียตำรวย 30% สภาพคล่องของตัวตำรวยเอง 10% ที่รถ 10%

จราจรไม่ทำยอดตามนายสั่งก็โดนพักงานครับ พ่อเพื่อนคนนึงโดนไปสามรอบแล้ว ล่าสุดโดนย้าย สน เลย

9. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พี่ต่างลืม เมียน้อยตำรวย ไปได้ไงครับ 555555

10. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    น้องต้นเอ้ย...ขนาดรถเดิมๆ ไฟส่องป้าย ไม่สว่างเพราะฝุ่นมันเกาะ มันยังจะจับเลย อารมณ์เสียต้องลงเช็ดไฟส่องป้าย ไปเถียง มันกว่าจะปล่อย

11. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    เนอะทำไมรถแบบไม่ให้วิ่งบนถนนได้ไม่จับ มาจับทำไม๊รถวิ่งได้ ;'(
    ปล.ถึงพี่ออฟผมเคยโดนข้อหา ฝ่าสัญญาณจารจรมือหน้าทางออก ม.สยาม
    ไอ้เยี๊ยดเปียดด ตำรวย :D

12. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขับเรโทรอยู่ครับ โดนเรียกตลอด เพราะออยน้ำมันเครื่องเอามาติดไว้หน้ากระจัง แล้วทำสายห้อยๆ ตร. มันชอบเรียกแล้วถามว่าทำไมหม้อน้ำเล็กจัง

14. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    โหแจ๋วอะ 555
    แล้วตอบว่าไงอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้