อยากได้ Bluebird sss ขอสอบถามความเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย kiamboi2513, 22 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiamboi2513

kiamboi2513 Guest

0
    0
    0
    1.เรื่องอะหลั่ยเป็นอย่างไรบ้างครับ โดยเฉพาะตัวถังไฟต่างๆและอุปกรณ์ภายใน
    2.ติดแก๊สมีปัญหาไหมครับ
    3.ราคากลางโดยทั่วไปผมชอบอยู่ 4 คัน อยากเอามาใช้งานช่วยผมเลือกหน่อยครับ
    คันที่ 1 http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=624334

คันที่ 2 http://www.pantipmarket.com/items/11286175
    คันนี้มี sunroof ด้วยแต่กลัวรั่วจัง อะหลั่ยเป็นอย่างไรบ้าง ราคาเหมาะสม
    ไหมครับ ถ้าไม่เหมาะควรอยู่ที่เท่าไร

คันที่ 3 http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=623638
    ดูแล้วราคาไม่แพงแต่ไม่รู้ว่าราคาโอเคหรือเปล่า

คันสุดท้ายอยู่ http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=611549

เอาความเห็นกูรูที่นี่ฟันธงไปก่อน แนะนำคันไหนคันแรกผมจะไปดู แต่ราคาช่วย
    บอกด้วยนะว่าควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ ตอนนี้ชอบตัวที่ 2 มากแต่ก็กลัวหลังคา sunroof รั่ว (งานช้างเลย) (อยู่อุบล)

ตัวแรก ไม่มี sunroof อยู่เชียงใหม่ชอบรองลงมา

ตัวที่สามติดแก๊สแล้วน่าจะโอเค อยู่ปทุม

ตัวสุดท้ายราคาย่อมเยาว์ อยู่ระยอง

ขอคำแนะนำด้วยครับ (ทั้งสี่คันไม่อยู่ กทม สักคัน) เวงกำ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

2. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    1.เรื่องอะหลั่ยเป็นอย่างไรบ้างครับ โดยเฉพาะตัวถังไฟต่างๆและอุปกรณ์ภายใน
    - ค่อนข้างหายาก แต่ยังหาได้อยู่ครับ
    2.ติดแก๊สมีปัญหาไหมครับ
    - อยู่ที่ช่างติดครับ ไม่มีปัญหา
    3.ราคากลางโดยทั่วไปผมชอบอยู่ 4 คัน อยากเอามาใช้งานช่วยผมเลือกหน่อยครับ
    - โดยส่วนตัวผมชอบคันที่ 2 ครับ ตัวท้อบสุด ของครบ ปัดหลัง ยิงกระจก หลังคามีรูด้วย

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    u13 ดีครับใช้ทุกวัน แก๊ส หัวฉีด.........ซ่อมบ้างเล็กน้อย ตามอายุ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สู้ๆๆ ครับ ขอบคุณที่โทรมาถามครับ..........ซื้อมาแล้วเชิญมามิตติ้งนะครับ 5555555555555555555

5. kiamboi2513

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คงไปเอาคันที่อยู่ อุบล มีเพื่อนสมาชิกบอกว่าหลังคารั่วมาแล้ว
    เดี๋ยวจะไปต่อราคาลงมาอีก ไม่รู้จะยอมหรือเปล่า กลัวไปถึงแล้วกินแห้ว นั่งรถไปครึ่ง
    ค่อนวัน เดี๋ยวต่อไปไม่ให้ได้กลับมามือเปล่า เวงกำแท้ๆ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ ขายโตโยตาคราวน์ ไปว่าจะซื้อสามห่วง ดันมาซื้อ 5s แทน

อบอุ่นดีครับ เดี๋ยวได้รถมาแล้วจะมาให้ชมครับ

6. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    สู้ ๆ ๆ คับพี่ ที่โทรถามผม ซื้อ มาเลยมีอะไร มามิสติ้งกันคับ

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อะไหล่ถูกกว่า u12 อีก

8. kiamboi2513

0
    0
    0
    หลังจากคุยกับหลายๆคนแล้ว เพื่อนในคลับนี้แหละครับ สรุปว่าคงไปเอาคันที่ อุบลหละคับ
    คันที่มี ซันรูฟ สิ่งที่ต้องทำเพิ่ม

ข้อเสีย

1.Sunroof ไม่เปิดคงเนื่องจากว่ายิงซิลิโคนไว้ (ให้ข้อมูลโดยสมาชิกในเวบนี่แหละครับ)
    คิดว่าคงไม่เป็นไร ปิดไปเลยประเทศเราไม่ต้องการโดนแดด และอากาศข้างนอก
    มลพิษทั้งนั้น ฮ่าๆ

2. กระจกข้างไม่พับ แต่กระจกไฟฟ้าทำงานดี (เค้าบอกมา) มีอะหลั่ย

3. ยางต้องเปลี่ยน มองหายางติดรถล่วงหน้าแล้ว ไม่รู้ว่าปกติใช้ขนาดเท่าไหร่
    คงต้องฝากถามเพื่อนๆหละครับ

4.ของเหลว สายพานไทม์มิ่งต่างๆ อันนี้มาตรฐาน ถ้าเขาเข้าศูนย์ตลอดก็ยิ้ม

5. ติดแก๊ส ระบบ หัวฉีด

6.ภาษีหมดเดือนหน้าต้องควักอีก 2000 กว่าๆ

ข้อดี

1.รถบ้านแท้ อยู่อุบลตั้งแต่ออกรถ ไมล์แท้ มือเดียว (รถรุ่นนี้ไม่ค่อยเปลี่ยนมือหรอก
    เท่าที่สอบถามคือคนขายทำใจำไม่ค่อยได่) ซื้อมามาล้านกว่า ตอนขาย เหลือ แสนกว่า กำเวง

2. ตัว top ออฟชั่นครบ รถสภาพดีมาก (จากรูป)

3.คงเท่ห์น่าดูรถไม่ค่อยซ้ำกะใคร

ขอบคุณทุกคนครับ

9. kiamboi2513

0
    0
    0
  10. kiamboi2513

0
    0
    0
    คืองี้ครับ ตอนแรกผมไม่สนใจคันนี้หรอกครับ
    แต่แพงเพราะว่าทะเบียนครับ ลดไปหลายหมื่นอยู่
    รวมทั้งติดแก๊สแล้วพอจะช่วยลดค่าใช้จ่ายไปอก สองหมื่นกว่าๆ เลยสนใจ
    คันที่ อุบล มีค่าใช้จ่ายที่ผมต้องจ่ายตอนไปเอา

1.ค่ารถทัวร์ 1600 บาท บวกลางาน 1 วัน
    2. ค่าซ่อมกระจก (หุบไม่ได้) ราวๆ 1500 บา ท
    3. รถที่อุบลปี 93 ที่ กทม ปี 95
    4. ค่าน้ำมันจากอุบล มา กทม คาดว่าน่าจะอยู่ราว 2500 บาท
    5. ต้องต่อทะเบียนอีกหมดเดือนหน้า อีก 2000 กว่าบาท (คันที่อุบล)

ผมมาแจ้งเพื่อนๆเพราะเฟื่อนๆหลายคนช่วยเลือกแล้ว ก็อยากจะให้ทราบผลสรุปด้วย ยังไงก็เอา BB SSS แน่นอนแล้ว

ขอบคุณครับ ถ้าคันสุดท้ายราคาลงตัว ก็เป็นอันว่าเอาคันนี้

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ของเค้าดีจริงครับ.......:eek:

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    เงียบไปเลยพี่ เอาาโชว์หน่อยครับ

13. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    คัน กระทู้สุดท้ายสวยดีคับ

14. kiambii

kiambii Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้มาดูคันที่เชียงใหม่อยู่ครับ ถ้าดีคงขับลงไป ถ้าไม่ตีต้องไปเอาโตโยตาซะแล้ว
    ขอบคุณครับ

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

17. new@nymph

12,042
    38
    0
    งะๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้