ขอแจ้งเรื่องให้สมาชิกทุกท่านทราบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย น้าเอ๋...@MTC, 22 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เนื่องจากว่าในตอนนี้ผมมีความรู้สึกเสียใจที่สมาชิกของเราหลายๆคนในวันนั้นต้องพังกันไปหลายคันเพราะต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะเพื่อแลกกับการที่ไม่ได้อะไรกลับมาเลย และก็มีเพื่อนๆบางคนน้อยใจกับการที่มีรถแข่งมากเกินไปซึ่งบางคันก็ไม่ใช่สมาชิก แต่ก็เข้ามาลงแข่งได้ ในจุดนี้ผมขอบอกเลยว่ามันค่อนข้างยากที่จะจำกัดได้เพราะ"เราไม่มีทีมงานที่จะมาคอยช่วยดูแลตรงจุดรับสมัคร" ดังนั้นผมเองก็อยู่ในกลุ่มของ MTC มาแล้วไม่ต่ำกว่า 7 ปี เพื่อนๆหลายๆต่างให้ผมคอยมีหน้าที่เป็นคนดูแลคลับมาก็ 2-3 ปี "ในวันนี้ผมขอสละตำแหน่งประธานคลับเพื่อจะขอเป็นสมาชิกธรรมดาๆ" เพื่อที่จะได้ไม่ต้องมาคอยปวดหัวกับเรื่องอะไรๆหลายๆเรื่องที่คอยมาลบเล้าให้ได้ยินทุกครั้งหลังจากกิจกรรมแต่ล่ะครั้งจัดไป หวังว่าพี่น้อง MTC ของเราทุกคนคงเข้าใจนะครับ
    ปล. ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้การนับถือในตัวผมมาโดยตลอด ยังไงซะผมก็ยังอยู่ใน MTC ต่อไป แต่จะขอลดบทบาทโดยการไม่ขอเป็นประธานคลับอีกต่อไปและอยากให้คนที่จะมาดูแลต่อไป ต้องเข้าใจสมาชิกด้วยว่าการจัดกิจกรรมอะไรแต่ล่ะอย่างนั้นอย่าไปคาดหวังอะไรมากนักเพราะเมือไม่ได้อย่างที่หวังแล้วก็จะเสียความรู้สึก คนเราแต่ละคนพื้นฐานของแต่ละคนมีหน้าที่รับผิดชอบและเวลาว่างไม่เหมือนกัน หวังว่าพี่น้องของเราทุกท่านคงเข้าใจในความคิดของตัวผมนะครับ.....ขอบคุณครับ

2. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ใจเย็นๆครับน้า ผมเข้าใจความรู้สึกของน้าและก็เพื่อนๆพี่ๆในคลับเราหลายๆท่าน
    แต่ผมอยากให้ครั้งนี้เป็นประสบการณ์แล้วช่วยกันแก้ไขกันในครั้งหน้าดีกว่านะครับ เดินหน้าต่อเพื่อ มินิทรัค คลับ ของพวกเราครับ

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    คิดมากเยี่ยวเหลืองหมด .....ตาเอ๋......!!

ถ้าไม่มีตาเอ๋ก็ไม่มีงานแบบนี้เกิดขึ้น..............เป็นเรื่องปกติ ในเมื่อมีเหตุการณ์ มันก็ต้องมีเรื่องเล่า เรื่องคุย กันเป็นธรรมดา แตกต่างแค่ว่ามันเป็นเรื่องอะไร

อ้ายเรื่องน้อยใจ แน่นอนทุกคนน้อยใจแน่ เพราะงานครั้งนี้มันต่างกับครั้งก่อนๆมาก ที่ผ่านมาเรามาเน้นเฮฮา กินเหล้ากันเดินไปทักทายกัน กลุ่มโน้น กลุ่มนี้

ต่างจากครั้งนี้จัดในนาม มินิทรัค แต่ละคนมาในนามกลุ่ม คลับ ของตัวเอง มาเพื่อแข่งรถ ผมสารภาพตรงๆ ถ้าวันนั้นผมกินเหล้าแล้วกวนตีน เหมือนครั้งก่อนๆ ครั้งนี้มีโดนตีนแน่

เพราะอะไร เพราะแต่ละคนไม่เคยเห็นหน้าผมมาก่อน ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ถ้าเรารู้จักกัน เราก็จะรู้ว่า พี่คนนี้ น้องคนนี้ เพื่อนคนนี้ นิสัยเป็นอย่างไร.....!!

ผมว่าทุกคนคงผิดหวังเกี่ยวกับเรื่องภาพเก่าๆมันได้หายไป แต่ก่อนรุ่นนึง 3-4 คันเรายังจัดวิ่งกันได้ สุดท้ายทุกคนกลับบ้านได้ถ้วยกันแทบทุกคน บางคนมีกลับไป 3-4 ถ้วย

เพราะอะไรเพราะมีแต่พวกเรา มินิทรัค ล้วนๆ เคยเห็นหน้า เคยหยอกล้อ เจอหน้ากันหวัดดีกัน แซวกันให้โดนด่า นิดๆหน่อยๆ มันก็มันส์ในสันดานพวกเรา

มันไม่ใช่จุดประสงค์หลักหลอก อ้ายถ้วยเนี้ย แต่มันเป็นสิ่งย้ำเตือนในอนาคตว่าเราได้มาเฮฮากับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ในครั้งนั้นนี้หว่า กูเมาลงสนามกรูยังได้ถ้วยเลย..อะไรประมาณนี้...ฯลฯ

และอีกอย่างไม่ต้องเค้นรถกันมากเพราะพวกเราเป็นรถบ้านๆ กันทั้งนั้นไม่ได้เล่นกันเอาตายเล่นกันขำๆ แต่งานนี้ล่ะ พังตามๆกัน ถามว่าพังเพราะอะไร เพราะไม่อยากให้ถ้วยของ มินิทรัค ตกไปอยู่กับคนที่ไม่ใช่ มินิทรัค

มันจะมีความหมายอันใดถ้าจัดงานในนาม MiNiTruck Club แต่รางวัลตกไปอยู่กับคนอื่น คลับอื่นหมด

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทุกคนก็รู้ๆ กันอยู่ว่าตอนนี้ตาเอ๋ อยู่ในฐานะอะไร จะออกตัวมากก็ไม่ได้ ( หมายถึงฐานะการทำงาน ) เราๆท่านๆก็รู้กันอยู่ ประกาศลงหนังสือขนาดนั้น ผมเข้าใจธุรกิจมันแปลว่าอะไร

สุดท้ายอย่าน้อยใจคิดมากครับ ทุกวันนี้คนเราก็มีเรื่องเครียดมากพอแล้ว อย่าเอาแค่เรื่องเล็กๆน้อยๆ มาบั่นทอนจิตใจ ผ่านแล้วก็ขอให้ผ่านไป มิตรภาพยังงัยก็เหมือนเดิม.....!!

* * * * * ถ้าเครียดมาก โทรหาตาบี เดี๋ยวตาบี จัดให้ฟรีๆ 1 อ่าง แถมแซนวิชก็ได้........555555+..........^_^.......^_^.....เดี๋ยวผมไปด้วย.......* * * * * *

ปล. ไม่ต้องยิ่งใหญ่ในสายตาคนอื่น แต่ยืนยงและยาวนานในสายตาพวกเรา MiNiTruck Club ดีกว่า - - - - สวีดัด สวัสดี...............^_^......จากใจ Pe..Strada..........^_^

4. aob_man u

aob_man u New Member Member

194
    0
    0
    เป็นธรรมดาครับ น้าเอ๋ ผมคิดว่า ที่ทำอยู่ก็ไม่ได้มีอะไรเสียหายนะครับ เอา ประสบการณื ครั้งนี้ เอาไปปรับปรุงในโอกาสหน้าก็ได้ครับ MTC ยังต้องการแม่ทัพอยู่ครับ .....

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ใจเย็นครับน้า ผมว่าไอ้ที่พังก็เพราะเต็มใจที่จะวิ่งกัน ไม่ได้มีใครเอาปืนไปบังคับให้วิ่งกันอยู่แล้ว
    ส่วนเรื่องรถนอกคลับเยอะ ทางกลุ่มผมมองว่าไม่ใช่ปัญหา เพราะจะได้วัดกลับรถกลุ่มอื่นๆที่มาจากหลายๆที่กัน วัดทั้งรถ และฝีมือช่างไปในตัว
    อย่างว่าครับโลกอินเตอร์เน็ต บอร์ดMiNi Truck Club ก็ไม่เป็นรองบอร์ดอื่น ใครๆก็เปิดเข้ามาดูได้ ติดตามข่าวสารได้ ปากต่อปาก ชวนกันไปแข่งกันได้
    ทีนี้ถ้ามองในแง่ของกิจกรรมคลับก็คืออยากให้เข้ามาพูดคุยกันในบอร์ดเรา ให้มีการมีตติ้งกันบ้าง นัดเจอหน้าเจอตากันบ้าง
    จริงครับในวันงานก็ไม่มีใครมาคอยดูแลเรื่องรับสมัคร ถ้าเราจัดตั้งคณะกรรมการของคลับเราอาจจะจำกัดรถที่วิ่งให้มีแต่เฉพาะรถในคลับของเราอย่างเดียวได้
    เอาไว้เป็นประสบการณ์ปลายปีครับ ทางกลุ่มจันทบุรีให้กำลังใจทุกคนครับ ไม่มีใครตำหนิ มีแต่บอกว่าสนุกมาก

6. ตามที่พี่เอบอกเลยครับ คราวหน้าก็จัดตั้งคณะกรรมการคอยดูหน้าตาตอนรับสมัครไปเลย
    ใครใช้UseNameไร
    เรื่องมีตติ้งทางผมกับน้ายุธและพี่เอก็นัดกันเสาร์เว้นเสาร์อยู่แล้ว(ที่จันท์นะ)

อย่าคิดมากน้าเอ๋ รถผมก้านคดผมยังไม่เครียดเลย.............แต่กลับบ้านทั้งน้ำต่55555555

7. TON_NAVARA

TON_NAVARA New Member Member

20
    0
    0
    ธรรมดาครับ น้าเอ๋คนเดียวจัดงานได้ขนาดนี้ สุดยอดแล้วทั้งหาของรางวัล ทั้งดึงเพื่อนมาจากหลายๆที่

8. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    ความผิดพลาดในวันนี้ เผื่อเป็นแนวทางแก้ไขในวันหน้าครับ อย่าเพิ่งท้อครับ พี่เอ๋ สู้ๆ

9. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    เรื่องผลการแข่งขันและถ้วยรางวัลผมไม่ซีเรียสนะ ผมถือว่าเป็นของแถม ไม่ได้ก็ไม่เป็นรัย(และก็ไม่ได้จิงๆ5555) แค่ได้ไปเจอพบปะพูดคุยกับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆตามประสาคนเล่นรถดีเซลด้วยกัน มันก็รู้สึกดีแล้วนะ ส่วนเรื่องการจัดงาน คนมาเยอะมากทั้งที่เป็นสมาชิก และไม่ใช่ แต่น้าเอ๋คนเดียวทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ​

ขอเป็นกำลังใจให้น้าเอ๋ สู้ต่อเถอะครับ​

10. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    น้าเอ๋ผมยังไม่ได้ไปแข่งเลยแล้วปลายปีจะมีใครจัดอะครับทำหน้าที่ต่อเหมือนเดิมแหละเห็นใจคนอยากไปแต่ไม่มีโอกาศหน่อยนะครับ

11. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ไม่มีไรหรอกพี่เอ๋ งานหน้าค่อยว่ากันคับ

ปล.เอาใจช่วยคับ

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตามนั้น อยู่เป็นเสาหลักต่อไป5555

13. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    สู้ๆๆ เรามาเพื่อพบกัน รางวัลไม่จำเป็น
    ถามว่าคนอื่นรู้ยังไงผมไม่สน เพราะทุกคนที่มา ต้องมีใจ และต้องรู้ว่าอะไรจะเกิด ผมยังจำได้เมื่อ ปีที่แล้วรถพี่ บีพัง แต่พี่เข้าก็ยืนยิ้ม และเอ ก็พัง และท่านอื่นอีก ผมมาผมพังทุกปี ผมก็มา ทุกครั้ง ถามว่าผมคุ้มไหม ตอบเลยว่าไม่คุ้มแต่ ผมรู้สึกว่าผมคุ้มแล้วที่ได้มาเจอเพื่อนๆ พี่ เรื่องรางวัลใครคิดยังไม่ผมไม่สนใจนะ เพราะคนมาก็ไม่บังคับ แต่พี่ต้อง เอารางวัลมาให็ผม 555+++
    เข้าใจนะพี่ยิ่งรุ่นแข่งมาก แต่รถน้อยนี่เจออะไรบ้าง เอาใจช่วยครับ ผมก็ไม่รูว่าเกิดอะไรขึ้น

14. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    อย่าพึ่งท้อเลยครับท่านน้าเอ๋ ปัญหามีไว้แก้ไข ไม่มีคำว่าสายเกินไป ผมเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งครับท่านประธาน

เท่าที่ผมได้อ่านจากบทความของสมาชิกด้านบนหลาย ๆ ท่านผมก็ว่าดีเหมือนกันที่เราต้องทำอะไรที่เป็นจริงเป็นจัง และก็รู้สึกไม่ค่อยดีแบบว่าไมเราถึงไม่เข้าไปช่วยน้าเอ๋ในการจัดงานหว่า (แต่ก็นะมันผ่านไปแล้วอ่ะ แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วอ่ะ เอาไว้แก้ไข ณ ปัจจุบัน และในอนาคตที่กำลังจะถึงดีกว่าเนาะ)

ก็อย่างที่ท่านประธานว่านะแหละ คนเราเวลาว่างอาจไม่ตรงกัน แต่ผมเชื่อนะว่าในใจของพวกเราทุกคนมีจุดประสงค์เดียวกัน ตอนแรก ๆ ที่ผมเข้ามาเล่นในเว็บนี้ใหม่ ๆ ผมมีความรู้สึกว่าผมภูมิใจที่ผมได้เข้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในสมาชิกของมินิทรัคคลับ และได้ขับรถกระบะควันดำ ๆ อย่างที่ใจผมปราถนา (เพราะก่อนหน้านี้ผมก็ขับกระบะอยู่แล้ว แต่มันติดที่ว่าเหมือนเจ้าไม่มีศาล ไม่มีหลักแหล่ง ไม่รู้จักใคร ไม่มีที่ยึดเหนี่ยว อะไรประมาณนั้น) แต่พอผมได้มารู้จักเว็บนี้ และคลับนี้จากชายคนนึ่งที่มีชื่อเล่นขึ้นต้นด้วยตัว ป. และขับรถกระบะยี่ห้อที่ขึ้นต้นด้วยตัว M และรุ่นที่ขึ้นต้นด้วยตัว S แล้วแกก็ค่อนข้างมีอายุแล้วด้วย อิ อิ อิ ผมรู้สึกว่าผมได้เข้าไปอยู่บ้านหลังใหญ่ ที่มีพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ เพิ่มมากขึ้นมากมายในคลับนี้

ปล. ไม่รู้ว่าจะแพล่มอะไรต่อแล้ว แต่ความรู้สึกที่มันอยู่ในใจมันอยากจะบอกว่า พวกเราชาวมินิทรัคคลับ เราต้องเดินหน้าไปด้วยกัน ฝ่าฟันอุปสรรคไปด้วยกัน มีปัญหามาร่วมกันแก้ไขไปด้วยกัน เพื่อปัจจุบัน และอนาคตข้างหน้า และเพื่อเด็กรุ่นใหม่ ๆ ที่กำลังก้าวขึ้นมา และมีใจที่รักในกระบะครับผม (อยากให้ท่านน้าเอ๋เป็นประธานอยู่คู่มินิทรัลคลับต่อไปครับ มีอะไรให้ผมช่วยก็บอกมาได้เลย ไม่ต้องเกรงใจ ยินดีเสมอครับ)

Mini Truck Club Immortal.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2011
  15. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ซึ้งมากเลยครับพี่บี แต่ไอ้อันสุดท้ายอ่ะผมแปลไม่ออกอ่ะ อะไรๆมอๆหม้อๆอ่ะ อิอิอิ

16. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    สงสัยพี่บีเค้าจะขาดไม่ได้อะไอ้ มอๆหม้อๆ อะต่าย 555

17. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับ พี่1 พี่บี พี่ต่าย
    ผมเองก็ไม่คิดว่ารางวัลเป็นสิ่งสำคัญ ที่สำคัญคือการมีส่วนร่วมในกิจกรรมของคลับมากกว่า
    ไปงาน ได้เจอพี่ๆ เพื่อนๆ ที่รู้จักกันเริ่มจากการพูดคุยกันในบอร์ดโดยที่ไม่เคยเห็นหน้าตากันมาก่อน
    มิตรภาพที่ได้มันคุ้มกว่าถ้วยรางวัลมาก แล้วอย่านี้จะไปท้อทำไม
    ลองคิดดูถ้าจัดงานแข่งขึ้นมาแล้วรถมีน้อย ผมว่าก็โดนบ่นเหมือนกัน ว่างานกร่อย รถน้อย ไม่สนุก
    ยังไงก็เข้าตัวหมดแหละครับ ถ้าไม่ถูกใจใครอ่ะ

18. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    ใจเย็น น้าเอ๋ สู้สู้ อย่าคิดมาก คับผม

19. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    อิอิอิ

20. WiN_Diesel

1,850
    13
    0
    สู้ สู้ เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับน้าเอ๋ อิอิ

21. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Unity is strength. :eek:

23. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    I like pop music ei ei ei.....

24. WiN_Diesel

1,850
    13
    0
    จาอินเตอร์กันไปถึงไหน

25. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    ฝาหรังจ๋า

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ทบทวนนิด ๆ หน่อย ๆ เข้าหม้อเข้าไหหมดแว้วครับ อิ อิ อิ

27. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ซะงั้น

28. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

29. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    *_*........................*_*

30. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    แปลเป็นไทยว่าไงอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้