อยากให้รถวิ่งดีขึ้นต้องทำไงบางครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย king8846, 23 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. king8846

king8846 New Member Member

29
    0
    0
    ตอนนี้ใช้เครื่อง d15b AT วิ่งเต็มที่ 130 เทคเปิดจึงจะ ได้ประมาณ 140 อยากจะ ทำให้มันวิ่งใด้มากกว่านี้
    จะต้องทำไรบางคับ เช่น พวก เฮดเดอร์ กรองเปลือย ที่ไม่ต้องทำเครื่องอะคับ

2. king8846

29
    0
    0
    ผมขับรถติดเกียธรรมดามันเมือยคับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขับรถติด ก็ควรให้ต้นจัด ๆ อ่ะครับ น่าจะขับสนุก

ซึ่งเฮดเดิม ท่อเดิมเนี่ย ผมว่า ต้นจัดอยู่แล้วน่ะ

ที่มันอืด ๆ บ้าง ต้องคอยดูพวก กรองอากาศ กรองน้ำมันเครื่อง และก็ความสมบูรณ์ของเครื่องมั้งครับ

หรือไม่ก็ต้องเล่นเครื่องพวก b18b b20b เกียร์ออโต้ ที่มีทอร์คสูง ๆดูอ่ะครับ

4. king8846

29
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ คง ต้องรอ B20Bแล้วแหละ

5. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ลองทำ step light tunning ดูก่อนก็ได้คับ เช่นคอยล์เเยก สายหัวเทียน หัวเทียนดีๆ กรองเปลือย
    เฮดยุ่น เดินท่อใหม่ซัก 2นิ้ว ใส่ controller เกียร์ไฟฟ้าไว้ลากรอบ ออโต้ต้องทำใจนิดคับมันเเรงสู้เกียร์ธรรมดา ไม่ได้
    ถ้าจะเอาให้สู้เกียร์ธรรมดาได้ งบบานคับ ไม่คุ้มที่จะลงทุน ผมก็ออโต้เหมือนกันคับ เเรงเเบบพอเพียงคับ.....555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้