ช่วยหน่อยครับ มันดัง ก๊อก ตอนปล่อยครัช

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย okitsadao, 11 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. okitsadao

okitsadao New Member Member

4
    0
    0
    รถผมEK96เกียร์ธรรมดา เวลาปล่อยครัช เกียร์1-2มันดังก๊อก 1 ครั้ง มันจะดังแค่1 ครั้ง ถ้าดังไปแล้ว เกียร์2-3 มันจะไม่ดังอีก แล้ว ถ้า เบรค ไฟแดง เริ่ม เกียร์ 1-2ใหม่ มันก็จะดังอีก 1 ครั้ง ผมอยากจะแก้ปัญหา ให้ตรงจุดอ่ะครับ อยากรู้ว่าอะไรมันเสีย กันแน่ หรือ แนะนำร้านที่ตรวจเช็คช่วงล่างดีดี ให้ผมหน่อย ผมอยู่สมุทรปราการครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    จุดใดจุดหนึ่งในระบบ clutch แป้นเหยียบ ปั๊มบน จุดยึดท่อโลหะทางเดินน้ำมัน ปั๊มคลัชล่าง ขาเตะด้านใน ลูกปืน จนกระทั่งถึงหวีกด
    พอจะแยกแยะตำแหน่งเสียงได้ไหมครับ ดังจากในห้องโดยสารหรือในห้องเครื่อง ให้เพื่อนช่วยฟังตอนไม่ติดเครื่อง กดๆ ปล่อยๆเป็นไหมครับ
    ถ้าไม่เป็นแสดงว่าต้องมีการหมุนก่อนถึงจะดัง แสดงว่าเป็นจากระบบข้างในครับ

- - - Updated - - -

จุดใดจุดหนึ่งในระบบ clutch แป้นเหยียบ ปั๊มบน จุดยึดท่อโลหะทางเดินน้ำมัน ปั๊มคลัชล่าง ขาเตะด้านใน ลูกปืน จนกระทั่งถึงหวีกด
    พอจะแยกแยะตำแหน่งเสียงได้ไหมครับ ดังจากในห้องโดยสารหรือในห้องเครื่อง ให้เพื่อนช่วยฟังตอนไม่ติดเครื่อง กดๆ ปล่อยๆเป็นไหมครับ
    ถ้าไม่เป็นแสดงว่าต้องมีการหมุนก่อนถึงจะดัง แสดงว่าเป็นจากระบบข้างในครับ

3. okitsadao

okitsadao New Member Member

4
    0
    0
    ตอน หยุดนึง ไม่เป็น ครับ จะเป็น ตอนล้อหมุน เปลี่ยน เกียร์1-2 จะดัง กึก 1 ครั้ง แต่วันนี้ลอง เลี้ยวซ้ายสุด ดังกึก 1 ครั้ง เลี้ยวขวามสุด ยังไม่ดังครับ ไม่รู้ว่ามันจะเกี้ยวข้องกันหรือเปล่า

4. pratya

pratya New Member Member

44
    0
    0
    เพลาขับไหม รถผมก็เป็นแต่ยังไม่แก้เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้