รบกวนช่วยวิเคาระห์ว่าอะไรเสียหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TOH55, 20 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOH55

TOH55 Guest

0
    0
    0
    เป็นทุกเช้ามา 3 วันแล้ว
    สตาร์ทตอนแรกเช้าจะไม่ชึ่มเหมือนเมื่อก่อน บางทีต้องสตาร์ท 2 ครั้ง
    สตาร์ทดัง อืดๆ แต่ก็ติดนะคับ รอบจะเริ่มตั้งแต่300 แล้วค่อยเพิ่มสูงขึ้นจนถึง 800
    วันนี้วิ่งหาช่างแต่ไม่เจออาการ
    วัดแบตได้ 331-334 ไดสตาร์ท 13.1 มาตราฐาน 13.6
    ปั๊มติ๊ก แรงดันปกติ
    อีกเรื่องนึงครับ ตอนเช้าเหมือนกัน
    สตาร์ทเสร็จสักพักจะได้ยินเสียงดัง ฟี้ แตะเบรกแล้วหาย หรือเร่งคันเร่งแล้วหาย
    แต่อาการนี้เป็นมาหลายสัก 1-2 ปีแล้ว แต่เริ่มดังมากก็เดือนนี้
    แต่เบรคยังนิ่มเป็นปกติอยู่
    ควรจะซ่อมอะไร ตรงไหนดีคับ ถ้าแนะนำอู่แถวบางแค สายสอง ได้ก็ขอบคุณมากครับ
    เพราะพรุ่งนี้นัดไปติดแก๊สแล้ว ยังตามแก้รถไม่เสร็จสักที ขอบคุณครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    หัวฉีดกับแอร์โฟลองเช็คดูหรือยังค้าบ

3. TOH55

TOH55 Guest

0
    0
    0
    ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้ว แอร์โฟลนี่ตัวเดียวกันหรือเปล่าคับ
    ที่ร้านแก๊สบอกให้ไปทำมาก่อนติดแก๊สและทำแล้วคือ
    เปลี่ยนซีลฝาวาวล์ หัวเทียน+ยางรองเบ้า ล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนน้ำยาหม้อน้ำ
    เดี๋วติดแก๊สเสร็จแล้ว หวังว่าคงจะดี ขอบคุณความเห็นที่ 2 ครับ

4. TOH55

TOH55 Guest

0
    0
    0
    วันนี้เอารถไปติดแก๊สอยู่
    ช่างที่ร้านแก๊สบอกว่า น่าจะเป็นพวกการจุดระเบิด สายหัวเทียน คอยล์ จานจ่าย พวกนี้
    ใครพอรู้บ้าง รบกวนช่วยตอบด้วย ติดแก๊สเสร็จจะได้เอาไปซ่อมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้