งานเข้า พวงมาลัยพาวเวอร์ไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 19 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เมื่อเช้าวันเสาร์ที่ผ่านมา หลังจากเหน็ดเหนื่อยกับการขับรถไปส่งเต้าฮวยมา ก็จอดรถไว้หน้าบ้านแล้วตัวเองก็เข้านอน ตกบ่าย จะขับรถออกไปทำธุระต่อ พบว่าหน้าปัดโชว์ไฟพวงมาลัยพาวเวอร์มีปัญหา และมอเตอร์พวงมาลัยพาวเวอร์ไม่ทำงาน ส่งผลให้พวงมาลัยพาวเวอร์ไม่ทำงานตาม งานเข้าแล้ว

ก็เลยรีบขับรถไปอู่พี่สุนทรให้เช็คโค้ด สรุปว่าเป็นที่ตัวรีเลย์มอเตอร์มันเจ้ง เปลี่ยนตัวรีเลย์ใหม่ ก็หายครับ ขับกลับมาจากอู่สบายใจเหมือนเดิม เด๊ยวเช้านี้จะขับรถไปส่งเต้าฮวยอีก อิอิอิ

จึงมาเล่าสู่กันฟัง ว่าอาการขึ้นไฟพาวเวอร์โชว์ อาจเป็นด้วยประการอันเช่นนี้จ้าาาาา:D:D

2. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    อาการมันเป็นไงยังพอขับได้เปล่าครับ

น่าถ่ายรูปมาดูด้วยคุณโจ้ ถ้าเจออาการแบบนี้ผมจะได้ทำเองได้ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2011
  3. วันหลัง ถ้ารีเลย์เจ้งอีก

ก็เอาสายไฟสีขาว กะสีดำ ต่อกันตรงๆ ก็ได้ ต่อตรงขับไปก่อน ได้รีเลย์แล้วค่อยต่อกลับเหมือนเดิม ไม่มีผลเสียอะไร

นี่แสดงว่าทนขับ เพาเย่อ ไปถึงอู่เลยสินะ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

4. GoLf >> MR"

241
    0
    0
  5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    รูปไม่ได้ถ่ายไว้อะครับ เอาเป็นว่าถ้าไฟหน้าปัด P/S ขึ้น โชว์(สำหรับไมล์เดิม) หรือรูปกาน้ำมันเครื่องสีส้ม(สำหรับไมล์สเป๊กแคนดานาอย่างผม) ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่าระบบพวงมาลัยพาวเวอร์มีปัญหา

พี่ยอด ขับพวงมาลัยธรรมดา ให้ความรู้สึกเหมือนสมัยที่ยังใช้ Ferrari 348 อยู่อะ อิอิอิ

6. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    รถผมตอนได้มาไม่มีพาวเวอร์อ่ะ

7. แล้วไปทำที่ไหนมาอ่ะครับ

8. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    เชื่อมะผมเพิ่งรุ้ว่ามีรุ่นไม่มีเพาเวอรืด้วย เหอๆ

9. มีกระจกมือหมุนด้วยนะ

คันแรกผมอ่ะ เจ้าของเก่าติดกระจกไฟฟ้า แบบติดเองมาอ่ะ อุบาทว์โคตร

10. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ทำกับพี่หนุ่มครับ

พี่แกยังงง เปิดมาไม่มี ต้องเจาะใหม่หมด

11. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ได้แชร์ความรู้กันรู้ขึ้นอีกเยอะ เลยจริงๆ
    น่าเก็บแบบมือหมุนไว้น่ะพี่ retro เลย

12. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ตาโจ้ถึกโคตรรรรรร

13. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมหัดขับรถครั้งแรก ก็กระบะ พวงมาลัยไม่มีพาวเวอร์ครับ ชิลๆ อิอิอิ

14. absolutfreak

123
    0
    0
    ขับ MR ไม่มีเพาเวอร์ เข้าโค้งได้อารมณ์โกคาร์ตทางด่วนมากๆ

15. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    งั้นถอกพาวเวอร์ออกเลยดิ ขับแบบดิบๆ ^ ^

16. pookpui

1,304
    6
    38
    ถอดพาวเวอร์ออก เพิ่มแรงม้ารถได้นะ ขอบอก อิอิอิ

17. ม้าแก่ๆ มันจะไปได้ซักกี่น้ำกันว้าาาาาาา

18. pookpui

1,304
    6
    38
    จะเปลี่ยนไปขับม้าลำพองแระ อิอิอิ

19. ให้มันจริง..........

ว่าแต่ "ม้าลำพอง" บก.หนังสือรถ รุ่นเก่าๆ คนไหนตั้งไว้นะ คำมันฟังแล้วดูโบราณดีจริงๆ 555

20. absolutfreak

123
    0
    0
    หึหึ

ของผมงานงอก(อีกแล้ว) พวงเพาเวอร์ไม่ทำงาน แล้วที่พี่ยอดให้เอาสายขาวกับดำ ต่อกัน สายมันอยู่ตรงไหนหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้