ถามเรื่องยาง 195/50 r15 ใส่กับล้อกว้าง9นิ้ว จะเป็นอะไรมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MaRDi_CLuB, 9 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ยาง195/50 ถ้าใส่กับล้อกว้าง9นิ้ว มันจะดึงยางมากไปมั้ยครับ ผมเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วจะอันตรายมั้ย ถ้าวันไหนเราจะกลับมาใส่ล้อกว้าง6.5-7นิ้ว มันจะเอามาใส่กับยางเดิมได้มั้ยครับ เพราะเห็นมันดึงยางมากแก้มยางจะเสียมั้ย แล้วใส่ล้อหน้ากว้าง8ล้อหลังกว้าง9ยางซีรี่เดียวกันล้อหลังมันจะเตี้ยกว่าล้อหน้าเยอมั้ยครับ ขอบคุณครับ:cool:

2. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ยางดึงๆ มันเท่ห์ แต่ถ้าขับเร็วมันจะอันตรายนะครับ ถ้าตกหลุมแรงๆ หรือแก้มยางแีกขึ้นมาคงได้ทานอาหารสัตว์แน่ๆ (อาหารสัตว์=ข้าวลิง)

3. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    สาดโค้งสัก 80-120 ก็ไม่น่าจะเหลือนะคับ น่าจะไว้หล่ออย่างเดียว ไม่เน้นซิ่งอ่ะคับ

4. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    ผมว่าไม่น่ามากนะครับ

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สวยครับแต่ใช้งานไม่น่าเวิร์ค

6. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
  7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    FLUSH STYLE หรือป่าวคับ อิอิ

ลองไปถามเวบนั้นผมว่าเค้ายุให้ใส่ 185 ด้วยซ้ำ

เน้นโชว์ออฟไม่เน้นเพอฟอมานซ์

8. MaRDi_CLuB

56
    5
    0
    ไม่ใช่แนว FLUSH STYLE ค้าบแค่อยากได้ล้อกว้างๆ+ขี้เกียจเปลี่ยนยางครับ เอาดึงนิดๆพอ อิอิ ตกลงมันอันตรายมั้ยครับ แล้วยางมันจะกลับมาใส่กับล้อกว้างซัก7ได้มั้ย

9. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    รูปแนบมา ยาง 195/50/15 ใส่ในล้อกว้าง 9

ความเห็นผม
    -ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ
    - วันไหนกลับมาใส่หน้าแคบกว่าเดิม กว้าง 7 ยางมันดึงไม่ได้เสียรูปทรง แถมใส่หน้าแคบลงมาอีกไม่มีปัญหาครับ
    -ล้อหน้ากว้าง 8 หลัง 9 ใส่ยางซีรีเดียวกันความสูงยางเมือใส่ล้อต่างกันน้อยมากครับ แทบไม่มีผลกับความสูง

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ผมว่าใส่ได้ สบายมาก หมั่นเชคลมหน่อย แค่นั่นเอง

11. MaRDi_CLuB

56
    5
    0
    ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

ขอบคุณครับพี่ ได้ข้อมูลแบบนี้ จะได้ใส่อย่างสบายใจ

12. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ที่ความเห็นออกมาแบบนั้น ก็เพราะใช้ยางดึงประมาณนี้อยู่เหมือนกันใช้แนวนี้มาหลายปีแล้วครับ อาจจะโชคดียังอยู่รอดปลอดภัย แต่ก็ไม่ประมาท ไงแนะนำเป็นยางมือหนึ่งหากจะใส่แบบดึงๆ น่ะครับ

13. YED HODE

YED HODE New Member Privilege

43
    0
    0
    ความรู้ดีๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณครับ กำลังจะใส่เหมือนกัน

14. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    คันข้างบนยัง"ปลิ้น"ไม่พอเหรอครับ ^ ^

15. oHoo

oHoo New Member Member

75
    1
    0
    แนะนิดนึงครับบางยี่ห้อ อาจจะไม่เท่ากันนะครับ

16. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ใส่แล้วเอารูปมาให้ เพื่อนๆ ชมด้วยนะคร้าบบบบ

17. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมเคยใส่ 195 50 15 กับล้อกว้าง 8 นิ้ว ขับเร็วๆ น่ากลัวจริงครับ เข้าโค้งเร็วๆ ยางดังน่ากลัวมากครับ

18. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    รถ Retro ใส่ลงสนามกันเยอะแยะคับ ยางหน้าแคบกว่า195 ยังใส่กันคับ ขับได้ซิ่งได้ ไม่ได้อันตรายอย่างที่คิด

19. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0

ตามนี้เลยครับใส่ได้ซิ่งได้สบายครับ

20. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    สวยดี ล้อโหดมากเดียวเลย

21. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    งี้ถ้าใส่8นิ้ว กับ 195 ก้ไม่มีปัญหา ช่ายมะคับ เน้น ซิ่งๆ อะคับ

แนะนำทีก๊าบ

22. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ใส่ได้สบายมาก ๆ ครับ รับรอง

23. MaRDi_CLuB

56
    5
    0
    แล้วพอมีร้านที่รับใส่ยางแนะนำมั้ยครับ ร้านทั่วไปใส่ได้มั้ยครับ

24. MaRDi_CLuB

56
    5
    0
    อัพๆ หาร้านใส่ยางครับ

25. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ใส่ได้ครับ ผมใส่อยู่ ล้อกว้าง 9" กับยาง 195/45 แนะนำยางใหม่ๆและหมั่นเช็คลมยางสักอาทิตย์ละครั้งนะครับ ใส่แล้วก็อย่าถอดยางเข้าๆออกๆบ่อยๆ เพราะขอบยางมันจะเสียครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ปล.ในรูปเป็นขอบ 16 นะครับ ร้านยางใหญ่ๆใส่ได้ครับ ซื้อเครื่องดื่มชูกำลังไปใช้ช่างเค้าหน่อย ใส่กันที 4-5 คน บ่นอุ่บกันเลย ^^

26. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    กดลงมา แบะล้อหน่อย อย่างหล่อคับ

27. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    จัดไปเลยคร๊าบบบ

28. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    โหลดลงมาบ้างแล้วครับ ลบมุมล้อ -3 อยากจะฟลัสให้มันสุดๆเหมือนกัน แต่มันต้องใช้งาน ถ้าเป็นรถโชว์จัดเต็มแน่นอน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ถ้าวันนี้มีโอกาสอยากจะแว้บไปมิตติ้งด้วยคันครับ ^^

29. MaRDi_CLuB

56
    5
    0
    พี่โบ๊ทบิ๊กเองพี่ เดี๊ยวนี้แต่งแนวFLUSH แล้วหรือพี่ พี่โบ๊ทไปใส่ร้านยางแถวไหนอะพี่ เอาไว้เดี๊ยวโทรไปถามแล้วกันนะพี่ ว่าจะใส่อาทิตย์หน้า

30. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ล้อ 13 x 9 ผมใส่ 175/60 ^^ เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้