*เอาออกได้แล้ว ซื้อท่อ RS*R ติดไซเรนเซอร์มา แต่ปรากฎว่าเอาไซเรนเซอร์ไม่ออกติดแน่นเลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [JoD_Accord], 17 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ไปติดตั้งมาแล้วครับ ใช้ช่างกระทุ้งจากด้านในตอนตัดท่อ ที่แน่นเพราะว่ามันเหมือนคราบเขม่าหรือคราบอะไรเนี่ยแหละติดฝังแน่นนานเกิน ก็เลยให้ช่างเจียร์คราบออกรอบๆทั้งหมด แล้วดัดนิดๆหน่อยๆเข้าออกๆๆๆๆๆ สบาย

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใช้คีมคีบดึงก็แล้ว ใช้ไขควงตอกเบาๆก็แล้วไม่คลายเลย จะทำยังไงดีครับ หรือใช้เหล็กเส้นเกี่ยวจากด้านในดี แต่ผมไม่มั่นใจว่าจะไปโดนไส้มันรึเปล่ากลัวเกี่ยวหลุดหรือแตกล่ะยุ่งเลย ทำไงดีๆๆๆ :cry::cry::cry:

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2011
  2. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ลองเอาพวกโซแนก น้ำยาหล่อลืนฉีดดูครับให้พวกสนิมมันคลายๆแล้วก็ค่อยๆตอกดูครับ

ลองตอกจากด้านหลังดูน่าจะง่ายกว่าไหม

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องให้ช่างทำท่อ ดันออกจากด้านใน ถึงจะออก แน่นมาก ครับ

4. เคยใช้เหล็กเกี่ยวออกมาเอาอะครับ

5. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ตอนไปเดินท่อก็ให้ร้านทำให้ครับ เค้าใช้เหล็กเกี่ยวด้านปลายไซเรนด้านใน

ส่วนโดนไส้นั้นไม่โดนครับ ไส้ด้านในท่อมันเป็นรูเล็กๆ ใยแก้วอยู่ข้างใน จุดอ่อนท่อตัวนี้คือ ไส้ท่อชอบหลุดครับต้องระวัง

ดูจากรูปแล้วไม่มีน็อตยึดไซเรนเซอร์หรือครับ? ถ้าไม่มีมันดูเหมือนเชื่อมจนแน่นเลยแหะ... ;)

6. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ตามนั้นครับ ... เอาเหล็กงอเกี่ยวกระชากแรงๆออกมาเลยครับ

ไอ้ RSR เพลทดำรุ่นนี้ไซเรนเซอร์มันแน่นมากเลยครับ ตอนนั้นผมกว่าจะเอาออกได้แทบแย่
    :eek:

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ตอกจากอีกฝั่งไม่ได้ค้าบ เพระมันยาวไปถึงหน้าแปลนประมาณเมตรกว่าๆเลย แต่เดี๋ยวตอนใส่ต้องตัดปลายอยู่ดีเดี๋ยวลองให้ร้านทำดู

ถามเพิ่มหน่อยครับ ท่อตัวนี้ดังมากไหน ผมชอบที่รูปร่างหน้าตาของมันสวยดีปากสั้นๆ เพลทดำ ถ้าใส่ไซเรนเซอร์จะเงียบไปกว่าเดิมและอั้นไปกว่าเดิมมามั๊ยครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบมากๆนะครับ

ตอนนี้ติดหน้าแปลนน่ะค้าบ ต้องรอตัดต่อใหม่

น๊อตผมถอดออกคับ ถอดมาถึงเจ้าไซเรนเซอร์นี่แหละ ตอนีน้ไขกลับแล้ว

อ่อ ขอบคุณคับ จะได้ระวังๆไว้เหมือนกัน

ขอบคุณค้าบเดี๋ยวลองดู

รอตัดหน้าแปลนก่อนนี๊สนึง ขอบคุณนะค้าบ

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มันเหมือนเชื่อมมาเลยนะนั่นน่ะ

9. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0

ึขึ้นอยู่กับสภาพไส้ครับ ถ้ายังสภาพดีไส้ไม่หลุด เสียงก็จะออกดังตามรอบครับ จะหวานๆ

ส่วนใส่ไซเรนเซอร์แล้ว จะเงียบกว่าถอดออกอย่างมากและก็อั้นครับ ดีแค่ในช่วงออกตัวต้นๆ

10. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    ไปติดตั้งมาแล้วครับ ใช้ช่างกระทุ้งจากด้านในตอนตัดท่อ ที่แน่นเพราะว่ามันเหมือนคราบเขม่าหรือคราบอะไรเนี่ยแหละติดฝังแน่นนานเกิน ก็เลยให้ช่างเจียร์คราบออกรอบๆทั้งหมด แล้วดัดนิดๆหน่อยๆเข้าออกๆๆๆๆๆ สบาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้