น้องใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Sulphuric acid, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    พึ่งได้รถมาครับ ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย รู้สึกเหมือนตัวเองพึ่งหัดเล่นรถใหม่ๆเลย evo เนี่ยมันซับซ้อนจริงๆ ยังไงฝากเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ :D
    ขอบคุณพี่ต่ายครับสำหรับความช่วยเหลือเรื่องไฟแนนซ์และคำแนะนำดีๆ
    ขอบคุณพี่โอ๋ พัทยา@MRC#012 ครับ สำหรับคำแนะนำและข้อมูลแบบละเอียดแถมยังขยันตอบ pm กับคนที่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวอีก
    สุดท้ายขอบคุณคุณโอ๊ต nismomonster ครับ คนแรกที่คุยด้วยสำหรับคำแนะนำเรื่อง evo เมื่อนานมาแล้ว(คงลืมผมไปแล้วหล่ะ)ขอบคุณจริงๆครับสำหรับมิตรภาพที่มีให้ ;)
    ป.ล.evo เนี่ยขับสนุกจริงๆ แต่ซื้อคันนี้มาต้องต้มมาม่ากินอีกหลายเดือนเลย 555+

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องระมัดระวังมากๆ เพราะผมก็ขับรถขับหลังมาก่อน
    สิ่งแรกที่เราได้สัมผัสอีโวเลย คือ รถควบคุมได้ดังใจ ไม่ต้องกลัวแถเหมือนขับหลัง
    เพราะฉะนั้นทุกโค้งเราจะคะนองเท้าและใส่โค้งเต็มๆตลอด

จึงอยากจะบอกว่าอีโวก็หมุนกลางโค้งได้ดื้อๆ ง่ายๆเหมือนกันถ้าความเร็วเราล้นเกินไปหรือหักพวงมาลัยสู้โค้งเร็วเกินไป
    ของแบบนี้ต้องมาหัดบ่อยๆใน Track Day เพื่อจะได้รู้ว่าสมรรถนะรถเราทำอะไรได้ ไม่ได้บ้าง มีลิมิตแค่ไหน
    เพราะฉะนั้นเห็นเกาะถนนแบบนี้ ต้องระวังมากๆครับ เพราะเวลามันหลุด มันหลุดไปทั้งลำ ไม่สามารถแก้อาการกลับได้ง่ายๆเหมือนพวกขับหลัง
    ต้องระวัง และ ปลอดภัยไว้เสมอเมื่อเราควบคุมม้าพยศแบบนี้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:29:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:28:47 ----------

สมัครสมาชิกไว้ด้านบนด้วยครับ จะได้มีหมายเลขสมาชิก
    ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวขับสี่ครับ

3. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    สวัสดีครับพี่ สบายดีมั๊ยครับ คันนี้ยังสวยสู้คันเก่าของพี่ไม่ได้หรอกครับ

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ยินดีด้วยครับรถสวยมากๆครับ ผมไปปรึกษาท่านโอ๊ต 8MRมาเหมือนกัน แต่ได้อีโว 3 มาใช้อิอิ

5. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

6. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ยินดีต้อนรับครับ

เเล้วเจอกัน Meeting ย่อยๆ หรือ ใหญ่นะนะนัท

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถคุณเอสวยมากครับ ผมยังเสียดายเลย

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ยินดีด้วยครับ แล้วมามิตติ้งกันนะครับ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    รถสวยเนอะ สีเทา (ดำ) นี่สวยทุกคัน

10. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ยินดีด้วยคับ
    เหลืองสวยกว่าพี่กลด อิอิ

11. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ยินดีคับ รถสวยมากๆเลย สีนี้อ่ะคับ

12. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ยินดีครับ

13. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    เอาสิบ เล้ยพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้