ล้อหลังเป็น เบรคดัมไม่ใช่ดิส ใส่สเปเซอร์ให้ยื่นออกไม่ได้หรอครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 13 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    พอดีไปใส่แมกซ์ มา เป็น 15นิ้ว บอกให้ช่างรองสเปเซอร์ด้วยให้ล้อยื่นมาหน่อย แต่รองให้แต่ด้านหน้า ล้อหลังไม่รอง เห็นบอกไม่ได้เพราะเป็นเบรค ดัม จริงหรอครับ หรือยังไง จะได้ไปใส่เพิ่ม

รบกวนผู้รู้ทีครับ ล้อยื่นไม่เท่ากันครับตอนนี้:sad:

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ได้นะครับ หรือว่าน๊อท ล้อมันสั้น ช่างขี้เกียจป่าวครับ

3. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ไม่งั้นก็ใส่ Adapter ไปเลยครับ ยื่นสะใจ

4. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    อีก 1 ความรู้

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใส่ได้ครับ ต้องดูด้วยว่า รองสเปเซอร์กี่มิล ถ้า ไม่เกิน 5 มิล ใช้น๊อตเดิมได้ แต่ถ้าเกิน ต้องเปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้นเพื่อความปลอดภัย

6. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    เข้ามาดูความรู้

7. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ของผม B11 ล้อหลังก็เปลี่ยนน๊อตล้อเองเลย น๊อตล้อตัวล่ะ25 บาทครับ แล้วก็รองสเปเซอร์ได้เรยคับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ก่อนรองสเปเซอร์ผมว่าควรจะเปลี่ยนน็อตยาวกอ่นก็ดีนะครับ เพราะถ้ารองเยอะ แล้วเกลียวน็อตเหลือน้อยที่จะยึดตัวเมีย มันไม่ดีอะคับ อันตราย...

9. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ตามพี่ๆไปเลยค้าบผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้