b14 ติดแก๊สแล้วท้ายห้อย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย siemen, 14 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siemen

siemen New Member Member

2
    0
    0
    b14 ติดแก๊สแล้วท้ายห้อย อัดโช้คใหม่ให้หนืดอีกนิดและเอาสเปเซอร์ใส่ ไม่ห้อยแล้ว......ถาม..เราต้องตั้งศูนย์ใหม่หรือไม่ครับ..มีอาการกินซ้ายนิดๆแต่ไม่มากครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    B14 ล้อหลังเป็นคานคับ ไม่จำเป็นต้องไปตั้งศูนย์นะครับ เปลือง อาการที่เอียงซ้ายผมว่าไปตั้งด้านหน้าดีกว่า ตอนนี้ศูนย์อาจจะไม่ตรงอยู่อะครับ

แต่ ลืมถามไปว่าตอนเอาโช้คไปอัดน้ำมันใหม่นั้น อัดแค่คู่หลัง หรืวว่าทั้งสี่ต้นอะคับ ถ้าทั้งสี่ต้น ก็ควรจะตั้งศูนย์ใหม่นะคับ สรุปจะบอกเฉยๆ ว่า ถ้าเราทำไรกะล้อหลัง ไม่จำเป็นต้องตั้งศูนย์ใหม่ แต่ถ้าทำกะล้อหน้า ควรจะตั้งใหม่ครับ....

3. siemen

siemen New Member Member

2
    0
    0
    ครับเฉพาะล้อคู่หลังครับ ขอบคุณครับ

4. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
  5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ถ้าทำรถ ให้ สูง หรือ ต่ำ ต้องตั้งศูนย์ใหม่ นะครับ :D

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามเขาไป ยาวๆ

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่ต้องตั้งนะพี่มุมล้อไม่เปลี่ยน ถ้าเปนล้อหน้า และไม่ได้ถอดโช้ค

แต่มุมแคมมเบอร์เปลี่ยนน้อยมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้