รถเสียต่างจังหวัด

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย kulnooaod, 20 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulnooaod

kulnooaod New Member Member

81
    0
    0
    (วันเสาร์)เรื่องของเรื่องคือว่าผมกลับไปบ้านที่ตราดครับ
    ไปถึงเย็นๆออกไปรับแม่ น้องนางเริ่มออกอาการไฟ เอ็นจิ้นโชว์ซะงั้น ไมวัดความเร็วไม่ทำงาน รอบรถรวน
    หลังจากนั้นแบตไฟรถเริ่มหมดไปเรื่อยๆ
    ไปถึงโรงเรียนแม่ เอาละสิทำไงดี หยิบมือถือขึ้นมา กดไปกดมาเจอเบอร์พี่มิ้น
    โทรละครับงานนี้ ได้ความว่าอาการดังกล่าวน่าจะเกิดจากไดชาร์จหาอู่ด่วนครับ
    พี่มิ้นแนะนำอู่ให้เรียบร้อย น้องอยู่จันทร์พอดีเชคเรียบร้อยอู่ปิดแล้วครับ
    เอาละงานนี้ออกไปหาอู่แถวบ้านละกัน
    ออกมาจากโรงเรียนแม่ก็เย็นละครับ 5-6 โมงเย็นอู่ใหนจะเปิดรอกูวะนี่(คิดในใจ)
    กลับบ้านก่อนละกันค่อยว่ากัน ถึงบ้านปั๊ปเอาของลงเอา กลับมารถจะถอยรถเท่านั้นละครับ
    ดับไปเฉยๆเลยพี่น้องครับ รถเงียบนิ่งไฟมีนิดหน่อยคิดไรไม่ออก โทรปรึกษาพี่มิ้นอีกที
    แล้วก็โทรตาพ่อให้มาหาเลยครับ พ่วงแบตเพื่อสต๊าท พวกไปราวครึ่ง ชม.ได้ แบตไฟเท่าเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
    ทำไรไม่ได้ละ กลับไปจันทร์ก่อนดีกว่าเด๋วค่อยมาเอารถพรุ่งนี้ครับ
    ขับออกมาหน่อยถึงแสนตุ้งเจออู่ทำไดเข้าทันทีครับ 555อู่จะปิดทำไงดี พ่อซื้อแบตใหม่ไปใส่ก่อน(แม่จ่ายตัง)
    กลับไปที่รถด่วนเลยจัดการเปลี่ยนแบต สต๊าทแล้วรีบไปขลุงทันทีรอไปซ่อมที่จันทร์พรุ่งนี้
    (วันอาทิตย์)
    ตื่นเช้ามาโทรเช็คอู่ทันที ป๊าดดดด อู่ไม่เปิด
    ขับรถไปตราดอีกทีไปอู่ที่เจอเมื่อคืน ไปถึงไอ้เจ้าของอู่มันบอกไม่มีอะไหร่ซะงั้น
    (เรื่องของเรื่องคือมันขี้เกียจถอด)
    เอาละสิกูจะกลับชลไงนี่
    ตามพ่อแฟนทันทีหาอู่ให้หน่อย
    และแล้วก็เจอที่ขายไดแล้วมีเป็น 1000 ลูกเลย แต่ไม่มีช่าง เอาละสิต้องไปหาอู่ถอดอีก
    เหลืออู่ซ่อม แม็กโค ละ เข้าก็เข้าละ
    ป๊าดดดด เจ้าของอู่เพื่อนพ่อแฟนอีก หวานละคราวนี่
    ไปถึงถอดเลยครับ ถอดเสร็จขัด ทำถ่าน เช็คได ไฟไม่ขึ้นเอาละสิเปลี่ยนแน่ๆ
    ขี่มอไซจะไปซื้อฝนตกขี่กลับมาก่อน
    เจ้าของอู่เอาไดเข้าเครื่องเช็คอย่างละเอียดอีกที ไดไม่เสียครับ รอดไปไม่ต้องซื้อไดใหม่ดีใจนิดๆ
    นึงขึ้นมาได้แล้วอะไรละที่เสียเอาละครับ
    เริ่มเช็ค ฟิวส์ ทีละตัว ฟิวส์ขาดไปสาม ยังเงียบเหมือนเดิม
    เช็คสายไฟ เจอแล้วครับ ไฟไม่เข้าไดนี่เอง หมดเวลาไปครึ่งวันกว่าจะเจอเจ้าตัวปัญหา
    ถ้าวายสายใหม่ช่างบอกว่าคงเที่ยงคืนแน่ๆ โอ้พรุ่งนี้ทำงานเอาไงดีนี่
    ช่างบอกมีอีกวิธีใช้วิชามาร ต่อตรงเลยครับ ตัดสินใจเอาเลยช่าง
    ขอกลับชลได้ก่อน ช่างเริ่มเลยครับจั้มสายไฟต่อตรง
    และแล้วก็ใช้ได้รอดตายไปแต่ว่าเข็มไมวัดความเร็วยังมีปัญหาเหมือนเดิม

และแล้วก็กลับมาถึงเมืองชล
    (ขอบคุณพี่มิ้นมากนะครับ)ให้ทั้งคำปรึกษา และโทรมาถามไถ่ว่าเป็นไงบ้าง

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ฮ้าๆ ยาวดีคับแต่รอดมาได้ก็จ๊าบแล้ว ^ ^

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เรื่องไดๆไฟๆ นี่มันลำบากจริงๆ อิอิ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    พี่กอฟ หมดไฟยังพี่

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อ้าว เป็นสายไฟหรอกรึ เส้นผมบังภูเขานะเนี่ย แย่เลยเคสนี้
    โทษทีนะโอ๊ต ช่วยไรไม่ได้เยอะ นี่ถ้ามีไดชาร์จสำรองติดไว้ท้ายรถ จะวิ่งไปให้ลองที่ตราดเลยนะ แต่ดันเอาไว้ที่ห้องที่ระยอง แต่ถ้ามีใส่ไปก็เหมือนเดิม ถ้าสายไฟขาด ซะง้านนน

6. punkskate007

3,546
    1
    0
    หล่อเลยพี่มินทร์เกือบเป็นพระเอกขี่ม้าขาวแว้ว

7. My_Mint

1,617
    9
    0
    ช่วยได้ก็ช่วยกันไปจ้า อีแดงผมยังแก๊สรั่วกะไฟเอนจิ้นโชว์อยู่เลย ฮ่าๆ

8. punkskate007

3,546
    1
    0
    อ่าว แก๊ซจากตรงไหนรั่วละพี่มินทร์

9. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    เอาออก วางฝาแดงได้แล้วววเจ้ามิ้นท์

10. kulnooaod

kulnooaod New Member Member

81
    0
    0
    พี่ๆครับ ที่ไหนรับวายสายไฟมั้งอะ ต่อตรงไว้นานๆกลัวมีปัญหาครับ

แก๊สที่รั่วนี่ออกทางท่อป่าวครับพี่มิ้นท์ เหยียบที่ไฟแล็ฟแบบ the fast นะ

11. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    รถเสีย...ปัญหาที่ไม่อยากเจอ..............เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สู้ๆครับ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้ามิ้นวางฝาแดง แล้วตุ้มจะวางอะไร อิอิ

13. My_Mint

1,617
    9
    0
    รอฝาแดงถูกๆจากพี่ตุ้ม ชอบนักรถใช้น้อยเนี่ย ก๊ากกก

14. coupe@1.6

423
    1
    0
    วางแดงอีกเพ่ แต่ความจุ 2 ลิคร อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้