สิ่งที่ทุกคนควรรู้เวลาต่อประกันชั้นหนึ่ง รู้ไว้ไม่โดนโกง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 13 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    สิ่งที่ควรรู้ครับ
    ให้ข้อมูลเพิ่มเติมเวลาจะต่อประกันชั้นหนึ่งให้
    เพื่อประโยชน์แ่ก่ตัวท่านเองครับเวลาจะต่อประกันชั้นหนึ่งให้ท่านเช็คราคารถ
    ณ ตอนนั้น แล้วขอเรตราคาประกันชั้นหนึ่งให้ทุนประกันต่ำกว่า 80%
    ของราคารถ ย้ำต้องต่ำกว่า เพราะบริษัทประกันภัยจะตั้งเรทอยู่ที่ 80% เสมอ
    เหตุที่ต้องต่ำกว่าเพราะหากรถเกิดอุบัติเหตุร้ายแรงถึงกับต้องขายซาก
    ถ้ามีทุนประกันตั้งแต่ 80% ของราคารถขึ้นไป
    ซากรถจะเป็นสิทธิ์ของบริษัทประกัน แต่หากต่ำกว่า 80%
    ซากจะเป็นของเราตามกฏหมาย และที่สำคัญ หากเกิดเหตุเช่นนี้
    ท่านจะต้องได้ค่าชดเชย 100% ของทุนประกันเสมอ ไม่ใช่ 80%
    อย่างที่บริษัทประกัยอ้าง
    และเวลาที่รถต้องเข้าไปเคลมซ่อมท่านสามารถเรียกค่าเสียหายการเสียประโยชน์จากการใช้รถได้
    เช่นต้องนั่ง taxi วันละ 300 ไปทำงาน 10 วัน ก็เรียกคืนได้ 3000
    ถ้าท่านเงียบบริษัทก็สบายตัวไม่เสียตังค์
    อย่ายอมให้บริษัทประกันวินาศภัยโกงเรา เหมือนที่ทำกันอยู่ทุกวันนี้ครับ

2. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ขอบคุณครับ

3. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์มากเลย

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นมั๊ย เค้ามีสาระก็เป็น5555555
    ขอบคุณครับ ความรู้ทั้งนั้น

5. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    ยอดเลย

6. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    ขอบคุณคับ ความรู้เน้นเน้น

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    นั่นงัยโดนอีกแว้ววววว อิ อิ อิ

8. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ฉึก ฉึก ฉึก .......

9. WiN_Diesel

1,850
    13
    0
    5555เข้ามาดู....ว่าจาโดนอีกป่าว

10. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
    ความรู้ทั้งนั้นคับ

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ดัน ดัน ดัน

12. WiN_Diesel

1,850
    13
    0
    ทำงัยจามีตังค์ต่อชั้น๑ บ้างหนอ

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    อัฟมาเผื่อลืมกันครับ อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้