เพิ่งขับครั้งแรก หมดแรงเลย

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย GT TURBINE, 21 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาศขับครั้งแรกที่พัทยา ตอนแรกก็ห้าวว่าจะเล่นซักครึ่งชั่วโมง แต่พอขับจริง 3 รอบแรกก็เริ่มเหนื่อย พอครบ 10 นาทีลงจากรถแทบหมดแรงเลย ไม่เล่นต่อ หมดแรง ปวดเมื่อยไปหมด อยากขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่อย่างผมน่ะครับว่าควรจะเริ่มจากตรงไหนดี และที่เล่นในกทม.ที่ไม่แพงมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ที่เล่น ที่ กทมมีหลากหลายที่ครับ แต่ถ้าชอบ 2 จังหวะต้องแถบรอบนอกเมืองอย่างเช่น BRC หลังซีค่อน หรือ สนามหัวกระบือ แต่ถ้า 4 จังหวะ ก็มีเช่น PTT MOTORSPORTSLAND หรือสนามคารืท อินดอ ที่อาร์ซีเอ และก็มีสนามแถบเรียบทางด่วน แต่ถ้าชอบแทรคเปิดขับแบบโหดๆได้อารมณ์ ต้อง PTT MOTORSPORTSLAND ครับ หลุกออกสนามแล้วมีพื้นหญ้าให้วิ่ง

หากปวดเมื่อต้องหยุดพักซักนิดหน่อยแล้วซ้ำครับ เดี๋ยวก็ชินเอง ผมขับแรกๆก็ล้าเหมือนกัน

3. one man show

one man show New Member Member

23
    0
    0
    ฟิตร่างกายให้พร้อม วิดพื้นบ่อยๆ ปอดใหญ่ๆ จะได้หายใจทันครับเวลาเหนื่อย+ตื่นเต้น อิอิ

4. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    วิดพื้นที่คุณ one man show หมายถึงคือวิดพื้นแบบ 2 คนหรือป่าวครับ :p

5. man stenteam

man stenteam Guest

0
    0
    0
    ผมว่าที่ pattaya kart speedway รถเช่าดีที่สุดแล้วครับราคาก็ไม่แพงมากโดยเฉพาะรถเช่า
    ราคา 700 บาท เครื่องที่ใช้เป็นเครื่องแข่ง ในรุ่น intercon A ครับ และยางที่ใส่ก็เป็นยางแข่ง
    ยี่ห้อ vega ที่ประมูลใช้แข่งรถ kart ชิงเเชมป์ประเทศไทยปี 2006 ครับคุ้มสุดๆเลยครับเพราะ
    feeling ในการขับใกล้เคียงกับรถแข่งมากที่สุดแล้วครับ........

6. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ต้องขอไปลองบ้างครับ

มีใครอยากไปเที่ยวพัทยาหรือเปล่าครับ
    ขับคนดียว เดี๋ยหมุนกลัวโดน โห่ฮิ้ว ครับ

7. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    จะไปวันไหนครับพี่ ว่างอาจไปด้วยครับ

8. one man show

one man show New Member Member

23
    0
    0
    ผมชอบเป็นฝ่ายถูกวิดมากกว่าคับ แหะๆ นอนสบาย เย้ยยยยยยยยย นี่ คุยเรื่องขับโกคาร์ทไม่ใช่เหรอคับ อิอิ

แต่รู้สึกว่า สาวๆ จะขับโกคาร์ท ได้ดีกว่า ผู้ชายนะครับ เพราะว่า ปอด ใหญ่กว่า เอิ๊กๆๆๆๆ :p

แบบนี้ง่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2007
  9. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    555+ จิงครับ

10. ไม่จริงค่ะขับคาร์ทแรงจีสูงเวลาเข้าโค้งยิ่งใหญ่จะเข้าไม่ดีแต่ถ้าเล็กจะเข้าโค้งดีไม่แพ้ผู้ชายเลยนะค่ะ

11. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    อ้าวยั่งนี้ ผู้ชายก็ CG ตำกว่าจิ อิ อิ

12. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    น้องนัทจำแรงจีได้รึยัง :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้