ตีหม้อน้ำ 2เจ ออโต้ ที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Yuth JZ133, 6 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yuth JZ133

Yuth JZ133 New Member Member

24
    0
    0
    ตีหม้อน้ำ 2เจ ออโต้ ที่ไหนดีครับ
    ผมเพิ่งซื้อ คราวน์ JZS133 2๋เจ ออโต้ มาครับ มีปัญหาเรื่องหม้อน้ำรั่ว อยากเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่
    มีใครมีร้านแนะนำไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

2. Addsan

Addsan Member Member

37
    0
    6
  3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    น้ายุทธ เบิกห้างก็ได้นะ ผมว่าไม่แพงกว่ากันเยอะหรอกครับ
    ป.ล.แล้วช่วงล่างเป็นอย่างใดบ้างครับ

4. Yuth JZ133

24
    0
    0
    ช่วงล่างแน่นดีครับ ขับนุ่มกว่าเดิมเยอะ แต่ยังกระพือไม่เลิกเลย

แต่ช่างที่แนะนำมาดีมากเลยครับ แถมข้าวแกงหน้าปากซอยก็อร่อยด้วย บะจ่างก็อร่อย ลูกบอกว่าถ้าไปซ่อมรถอีกให้ซื้อมาฝากอีก

ขอบคุณมากครับ

5. tha79

737
    0
    0
    ครั้งหน้า อาจจะหมดหน้าบ๊ะจ่างแล้วนะน้ายุทธ สปริงหลังจะมีส่วนเรื่องกระพือมั้ยล่ะครับ

6. Yuth JZ133

24
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับ

7. Yuth JZ133

24
    0
    0
    ไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวว่าจะค่อย ๆ แก้ไป อย่างอื่นดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวกระพือ:D

8. Yuth JZ133

24
    0
    0
    วันนี้ไปทำหม้อน้ำมาแล้วครับ ที่ร้านอุดมเดช แถวแจ้งวัฒนะ เปลี่ยนรังผึ้งเป็นแบบทองแดง 3 ช่อง พร้อมเปลี่ยนฝาหม้อน้ำล่าง ฝาบนใช้ของเดิม พร้อมเปลี่ยนท่อหม้อน้ำบน ส่วนท่อหม้อน้ำล่างเป็นของแท้ยังดีอยู่ เลยไม่ได้เปลี่ยน ทั้งหมด 5 พันบาทถ้วน

งานดีครับ ผมเคยไปทำตั้งแต่ขับTERRANOII ใช้มา 5 ปีไม่มีปัญหาเลย

แต่มีข้อสงสัยอยู่ข้อนึง พอดีเหลือบไปเห็นฝาหม้อน้ำล่างอันเดิม ที่ถอดอยู่เห็นมีเซ็นเซอร์อยู่1อัน
    แต่ดูแล้วสายไฟก็ไม่ได้ต่อเอาไว้ ใครรู้บ้างครับว่ามีไว้ทำอะไร พอดีเห็นตอนช่างกำลังใส่หม้อน้ำอยู่เลยใส่ไม่ทันแล้ว
    แต่ผมเอาเซ็นเซอร์กลับมาด้วย ไม่ใส่จะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

9. tha79

737
    0
    0
    เซ็นเซอร์ไรหว่า เอารูปมาดูกันหน่อยสิครับ
    ป.ล. หรือจะเป็นน็อตหางปลาถ่ายน้ำครับ

10. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    Senser ตัวที่ว่าสำหรับควบคุมอุณหภูมิของหม้อน้ำ มันทำหน้าเป็นสวิทซ์ปิดเปิดเมื่ออุณภูมิสูงขึ้นจะไปสั่งให้ให้พัดลมตัวเล็กที่อยู่บังลมหม้อน้ำทำงาน
    และเมื่ออุณหภูมิเย็นลงพัดลมตัวเล็กก็จะหยุดหมุน

11. Yuth JZ133

24
    0
    0
    เซ็นเซอร์วัดความร้อนครับ ไม่ใช่หางปลา

12. Yuth JZ133

24
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ นึกอะไรไม่ออก ก็โทรไปถามพี่บ่อย ๆ ขอบคุณมากครับ
    ได้เพลากลาง กับสปริงหน้าเมื่อไหร่ รีบแจ้งเลยนะครับ

13. Yuth JZ133

24
    0
    0
    หลังจากเปลี่ยนหม้อน้ำมา พบว่าเครื่องไม่ค่อยมีกำลัง มีอาการเร่งไม่ค่อยขึ้น เวลาเร่งไม่ค่อยคิกดาวน์
    หาสาเหตุตั้งนานว่าเป็นเพราะอะไร โทรไปปรึกษาเซียนตั้งหลายท่าน เช่น
    คุณฐา พี่ป๋อง ช่างอาด แห่ง AP เบรคคลัช
    สุดท้ายพบทางสว่าง แค่เปลี่ยนฝาหม้อน้ำแท้อันเดียว หายขาด ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้คำปรึกษาครับ

14. tha79

737
    0
    0
    ดีใจด้วยครับที่แก้ปัญหาได้ตรงจุดในราคาที่ถูกที่สุด 55

15. Yuth JZ133

24
    0
    0
    ขอบคุณมากมายครับคุณฐา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้